Plugins - LiteSpeed Cache - Stable (latest release) - en to vi_VN translation catalogue (1384 entries)

en:  %s ago
vi_VN: %s trước

en:  Cache the built-in Admin Bar ESI block.
vi_VN:  Lưu trữ bộ nhớ đệm cho khối ESI Thanh quản trị tích hợp.

en: %1$s %2$s files left in queue
vi_VN: Còn lại %1$s tệp %2$s trong hàng đợi

en: %1$s plugin version %2$s required for this action.
vi_VN: Yêu cầu plugin %1$s phiên bản %2$s cho hành động này.

en: %d hour
vi_VN: %d giờ

en: %d hours
vi_VN: %d giờ

en: %d minute
vi_VN: %d phút

en: %d minutes
vi_VN: %d phút

en: %d seconds
vi_VN: %d giây

en: %s Extension
vi_VN: %s tiện ích mở rộng

en: %s file not readable.
vi_VN: Không thể đọc được tệp %s.

en: %s file not writable.
vi_VN: %s tệp không thể ghi được.

en: %s group
vi_VN: %s nhóm

en: %s groups
vi_VN: %s nhóm

en: %s image
vi_VN: %s hình ảnh

en: %s images
vi_VN: %s hình ảnh

en: %s is recommended.
vi_VN: %s được khuyến nghị.

en: %s must be turned ON for this setting to work.
vi_VN: %s phải được BẬT để cài đặt này hoạt động.

en: &nbsp;If both the cron and a manual run start at similar times, the first to be started will take precedence.
vi_VN: &nbsp;Nếu cả cron và quá trình chạy thủ công đều bắt đầu vào thời điểm giống nhau thì lần khởi động đầu tiên sẽ được ưu tiên.

en: (no savings)
vi_VN: (không tiết kiệm)

en: (non-optm)
vi_VN: (không tối ưu)

en: (optm)
vi_VN: (tối ưu)

en: .htaccess Path
vi_VN: Đường dẫn .htaccess

en: <a %s>Support forum</a> | <a %s>Submit a ticket</a>
vi_VN: <a %s> Diễn đàn hỗ trợ</a> | <a %s>Gửi một ticket</a>

en: <a href="%1$s" %2$s>View version %3$s details</a> or <a href="%4$s" %5$s target="_blank">update now</a>.
vi_VN: <a href="%1$s" %2$s>Xem chi tiết %3$s phiên bản</a> hoặc <a href="%4$s" %5$s target="_blank">cập nhật ngay</a>.

en: <b>Last crawled:</b> %d item(s)
vi_VN: <b>Lần thu thập dữ liệu cuối cùng:</b> %d mục

en: <b>Last crawled:</b> %s item(s)
vi_VN: <b>Đã thu thập thông tin lần cuối:</b> %s item(s)

en: <p>Please add/replace the following codes into the beginning of %1$s:</p> %2$s
vi_VN: <p>Vui lòng thêm/thay thế các mã sau vào đầu %1$s:</p> %2$s

en: A Domain Key is not required to use this preset. Only basic caching features are enabled.
vi_VN: Bạn không cần Domain Key để sử dụng bản thiết lập sẵn này. Chỉ các tính năng bộ nhớ đệm cơ bản được kích hoạt.

en: A Domain Key is required for QUIC.cloud online services.
vi_VN: Domain Key là bắt buộc đối với các dịch vụ trực tuyến của QUIC.cloud.

en: A Domain Key is required to use this preset. Enables the maximum level of optimizations for improved page speed scores.
vi_VN: Cần có Domain Key để sử dụng thiết lập sẵn này. Cho phép mức tối ưu hóa tối đa để cải thiện điểm số tốc độ trang.

en: A Domain Key is required to use this preset. Includes many optimizations known to improve page speed scores.
vi_VN: Cần có Domain Key để sử dụng thiết lập sẵn này. Bao gồm nhiều tối ưu hóa được biết là cải thiện điểm số tốc độ trang.

en: A Domain Key is required to use this preset. Includes optimizations known to improve site score in page speed measurement tools.
vi_VN: Để sử dụng thiết lập sẵn này, bạn cần có Domain Key. Cài đặt này bao gồm các tối ưu hóa đã được chứng minh giúp cải thiện điểm tốc độ trang web trong các công cụ đo lường tốc độ trang.

en: A Purge All will be executed when WordPress runs these hooks.
vi_VN: Dọn dẹp tất cả chỉ được thực hiện khi WordPress chạy các hooks.

en: A TTL of 0 indicates do not cache.
vi_VN: Chỉ số TTL bằng 0 cho biết điều này không được cache.

en: A backup of each image is saved before it is optimized.
vi_VN: Bản sao lưu của mỗi hình ảnh được lưu trước khi được tối ưu hóa.

en: Accelerates the speed by caching Gravatar (Globally Recognized Avatars).
vi_VN: Tăng tốc độ bằng cách lưu trữ Gravatar (Globally Recognized Avatars).

en: Account is linked!
vi_VN: Tài khoản đã được liên kết!

en: Action
vi_VN: Hành động

en: Activate
vi_VN: Kích hoạt

en: Add Missing Sizes
vi_VN: Thêm Kích thước bị thiếu

en: Add new CDN URL
vi_VN: Thêm URL CDN mới

en: Add new cookie to simulate
vi_VN: Thêm cookie mới để mô phỏng

en: Add to Blocklist
vi_VN: Thêm vào danh sách chặn

en: Adding Style to Your Lazy-Loaded Images
vi_VN: Thêm style cho hình ảnh Lazy-Loaded

en: Admin IP Only
vi_VN: Chỉ IP Admin

en: Admin IPs
vi_VN: Địa chỉ IP của Admin

en: Advanced
vi_VN: Nâng cao

en: Advanced (Recommended)
vi_VN: Nâng cao (Được đề xuất)

en: Advanced Settings
vi_VN: Cài đặt nâng cao

en: Advanced level will log more details.
vi_VN: Cấp độ nâng cao sẽ ghi lại thêm chi tiết.

en: After
vi_VN: Sau đó

en: After successful DNS detection, QUIC.cloud will attempt to generate an SSL certificate and enable the CDN.
vi_VN: Sau khi phát hiện DNS thành công, QUIC.cloud sẽ cố gắng tạo chứng chỉ SSL và bật CDN.

en: After the QUIC.cloud Image Optimization server finishes optimization, it will notify your site to pull the optimized images.
vi_VN: Sau khi máy chủ Tối ưu hóa hình ảnh QUIC.cloud hoàn tất tối ưu hóa, nó sẽ thông báo cho trang web của bạn để kéo các hình ảnh đã tối ưu hóa.

en: After verifying that the cache works in general, please test the cart.
vi_VN: Sau khi kiểm tra bộ nhớ cache hoạt động nói chung, hãy kiểm tra giỏ hàng.

en: After you set your nameservers, QUIC.cloud will detect the change and automatically enable the CDN.
vi_VN: Sau khi bạn đặt máy chủ tên của mình, QUIC.cloud sẽ phát hiện thay đổi và tự động bật CDN.

en: Alias is in use by another QUIC.cloud account.
vi_VN: Bí danh đang được sử dụng bởi một tài khoản QUIC.cloud khác.

en: All QUIC.cloud service queues have been cleared.
vi_VN: Tất cả hàng đợi dịch vụ QUIC.cloud đã được dọn dẹp.

en: All Transients
vi_VN: Tất cả các dữ liệu tạm thời

en: All categories are cached by default.
vi_VN: Tất cả các danh mục được lưu vào bộ nhớ cache mặc định.

en: All pages
vi_VN: Tất cả các trang

en: All pages with Recent Posts Widget
vi_VN: Tất cả các trang với widget Bài viết gần đây

en: All tags are cached by default.
vi_VN: Tất cả các thẻ được cache theo mặc định.

en: Allows listed IPs (one per line) to perform certain actions from their browsers.
vi_VN: Cho phép các IP được liệt kê (một trên mỗi dòng) để thực hiện một số hành động nhất định từ trình duyệt của chúng.

en: Already Cached
vi_VN: Đã được lưu vào bộ nhớ đệm

en: Always purge both product and categories on changes to the quantity or stock status.
vi_VN: Luôn xóa bỏ cả sản phẩm và danh mục khi có thay đổi về số lượng hoặc trạng thái tồn kho.

en: An optional second parameter may be used to specify cache control. Use a space to separate
vi_VN: Một tham số tùy chọn thứ hai có thể được sử dụng để chỉ định việc kiểm soát bộ nhớ đệm. Sử dụng một khoảng trắng (space) để phân tách

en: Append query string %s to the resources to bypass this action.
vi_VN: Nối chuỗi truy vấn %s vào tài nguyên để bỏ qua hành động này.

en: Applied for Domain Key successfully. Please wait for result. Domain Key will be automatically sent to your WordPress.
vi_VN: Đã áp dụng cho Domain Key thành công. Vui lòng chờ kết quả. Domain Key sẽ tự động được gửi đến WordPress của bạn.

en: Applied the %1$s preset %2$s
vi_VN: Đã áp dụng thiết lập sẵn %1$s %2$s

en: Apply Preset
vi_VN: Áp dụng thiết lập sẵn

en: Approved
vi_VN: Chấp nhận

en: Are you sure to delete all existing blocklist items?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn xóa tất cả các mục hiện có trong danh sách chặn không?

en: Are you sure to destroy all optimized images?
vi_VN: Bạn có chắc chắn hủy tất cả các hình ảnh được tối ưu hóa không?

en: Are you sure you want to clear all cloud nodes?
vi_VN: Bạn có chắc chắn bạn muốn xóa tất cả cloud nodes?

en: Are you sure you want to delete QUIC.cloud data?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn xóa dữ liệu QUIC.cloud?

en: Are you sure you want to redetect the closest cloud server for this service?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn phát hiện lại máy chủ đám mây gần nhất cho dịch vụ này không?

en: Are you sure you want to remove all image backups?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn xóa tất cả bản sao lưu hình ảnh không?

en: Are you sure you want to reset CDN Setup?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn đặt lại Thiết lập CDN?

en: Are you sure you want to reset all settings back to the default settings?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn đặt lại tất cả các cài đặt về cài đặt mặc định không?

en: Asynchronous CSS Loading with Critical CSS
vi_VN: Tải CSS không đồng bộ với CSS quan trọng

en: At that stage, you may re-start the verification process by pressing the Run CDN Setup button.
vi_VN: Ở giai đoạn đó, bạn có thể khởi động lại quy trình xác minh bằng cách nhấn nút Chạy Thiết lập CDN.

en: Author archive
vi_VN: Tác giả Lưu Trữ

en: Auto Drafts
vi_VN: Bản nháp tự động

en: Auto Pull Cron
vi_VN: Cron tự động kéo

en: Auto Purge Rules For Publish/Update
vi_VN: Tự động xóa cache khi đăng/cập nhật bài

en: Auto QUIC.cloud CDN Setup
vi_VN: Tự động thiết lập QUIC.cloud CDN

en: Auto Request Cron
vi_VN: Yêu cầu tự động Cron

en: Automatic generation of critical CSS is in the background via a cron-based queue.
vi_VN: Tự động tạo CSS quan trọng ở chế độ nền thông qua hàng đợi dựa trên cron.

en: Automatic generation of unique CSS is in the background via a cron-based queue.
vi_VN: Tạo CSS duy nhất tự động được thực hiện trong nền thông qua hàng đợi dựa trên cron.

en: Automatically Upgrade
vi_VN: Tự động nâng cấp

en: Automatically enable DNS prefetching for all URLs in the document, including images, CSS, JavaScript, and so forth.
vi_VN: Tự động bật tính năng tìm nạp trước DNS cho tất cả các URL trong tài liệu, bao gồm hình ảnh, CSS, JavaScript, v.v.

en: Automatically generate LQIP in the background via a cron-based queue.
vi_VN: Tự động tạo LQIP trong nền thông qua hàng đợi dựa trên cron.

en: Automatically remove the original image backups after fetching optimized images.
vi_VN: Tự động xóa bản sao lưu ảnh gốc sau khi tìm nạp hình ảnh được tối ưu hóa.

en: Automatically request optimization via cron job.
vi_VN: Tự động yêu cầu tối ưu hóa thông qua cron job.

en: Avatar list in queue waiting for update
vi_VN: Danh sách Avatar trong hàng đợi đang chờ để cập nhật

en: Backend .htaccess Path
vi_VN: Đường dẫn .htaccess phụ trợ

en: Backend Heartbeat Control
vi_VN: Kiểm soát Heartbeat giao diện quản trị

en: Backend Heartbeat TTL
vi_VN: Thời hạn TTL của Heartbeat giao diện quản trị

en: Backup created %1$s before applying the %2$s preset
vi_VN: Sao lưu được tạo %1$s trước khi áp dụng thiết lập sẵn %2$s

en: Basic
vi_VN: Cơ bản

en: Basic Image Placeholder
vi_VN: Hình ảnh giữ chỗ cơ bản

en: Before
vi_VN: Trước đó

en: Before generating key, please verify all IPs on this list are allowlisted
vi_VN: Trước khi tạo khóa, vui lòng xác minh tất cả các IP trong danh sách này đều nằm trong danh sách cho phép

en: Begin QUIC.cloud CDN Setup
vi_VN: Bắt đầu thiết lập QUIC.cloud CDN

en: Benefits of linking to a QUIC.cloud account
vi_VN: Lợi ích của việc liên kết với tài khoản QUIC.cloud

en: Best available WordPress performance
vi_VN: Hiệu suất WordPress tốt nhất hiện có

en: Beta Test
vi_VN: Bản thử nghiệm

en: Blocklist
vi_VN: Danh sách chặn

en: Blocklisted
vi_VN: Danh sách đã chặn

en: Blocklisted due to not cacheable
vi_VN: Bị liệt vào danh sách chặn do không thể lưu vào bộ nhớ đệm

en: Both %1$s and %2$s are acceptable.
vi_VN: Cả %1$s và %2$s đều được chấp nhận.

en: Both full URLs and partial strings can be used.
vi_VN: Có thể sử dụng cả URL đầy đủ và chuỗi một phần.

en: Both full and partial strings can be used.
vi_VN: Cả hai loại chuỗi (string) đầy đủ và một phần của chuỗi đều có thể được sử dụng.

en: Browser
vi_VN: Trình duyệt

en: Browser Cache
vi_VN: Cache trình duyệt

en: Browser Cache Settings
vi_VN: Cài đặt bộ nhớ đệm của trình duyệt

en: Browser Cache TTL
vi_VN: TTL bộ nhớ cache của trình duyệt

en: Browser caching stores static files locally in the user's browser. Turn on this setting to reduce repeated requests for static files.
vi_VN: Bộ nhớ cache của trình duyệt sẽ lưu trữ các tệp tĩnh của trang web trong trình duyệt của người dùng. Bật cài đặt này để giảm yêu cầu lặp lại cho các tệp tĩnh.

en: By default a gray image placeholder %s will be used.
vi_VN: Theo mặc định, trình giữ chỗ ảnh màu xám %s sẽ được sử dụng.

en: By default, the My Account, Checkout, and Cart pages are automatically excluded from caching. Misconfiguration of page associations in WooCommerce settings may cause some pages to be erroneously excluded.
vi_VN: Theo mặc định, các trang Tài khoản của tôi, Thanh toán và Giỏ hàng sẽ tự động bị loại trừ khỏi bộ nhớ đệm. Định cấu hình sai các liên kết trang trong cài đặt WooCommerce có thể khiến một số trang bị loại trừ do nhầm lẫn.

en: By design, this option may serve stale content. Do not enable this option, if that is not OK with you.
vi_VN: Theo thiết kế, tùy chọn này có thể phục vụ nội dung cũ. Không kích hoạt tùy chọn này, nếu điều đó không ổn với bạn.

en: CCSS Per URL
vi_VN: CCSS Theo URL

en: CDN Bandwidth
vi_VN: Băng thông CDN

en: CDN Settings
vi_VN: Cài đặt CDN

en: CDN Setup Status
vi_VN: Trạng thái thiết lập CDN

en: CDN Setup Token and DNS zone deleted. Note: if my.quic.cloud account deletion is desired, that the account still exists and must be deleted separately.
vi_VN: Mã thông báo thiết lập CDN và vùng DNS đã bị xóa. Lưu ý: nếu bạn muốn xóa tài khoản my.quic.cloud, tài khoản đó vẫn tồn tại và phải được xóa riêng.

en: CDN Setup Token reset. Note: if my.quic.cloud account deletion is desired, that the account still exists and must be deleted separately.
vi_VN: Mã thông báo thiết lập CDN đã được đặt lại. Lưu ý: nếu bạn muốn xóa tài khoản my.quic.cloud, tài khoản đó vẫn tồn tại và phải được xóa riêng.

en: CDN Setup is running.
vi_VN: Đang thiết lập CDN.

en: CDN URL to be used. For example, %s
vi_VN: URL CDN sẽ được sử dụng. Ví dụ như, %s

en: CSS & JS Combine
vi_VN: Kết hợp CSS & JS

en: CSS Combine
vi_VN: Kết hợp CSS

en: CSS Combine External and Inline
vi_VN: Kết hợp CSS bên ngoài và nội tuyến

en: CSS Excludes
vi_VN: Loại trừ CSS

en: CSS Minify
vi_VN: Nén CSS

en: CSS Settings
vi_VN: Cài đặt CSS

en: CSS, JS and HTML Minification
vi_VN: Thu nhỏ CSS, JS và HTML

en: CSS/JS Cache
vi_VN: Bộ nhớ đệm CSS/JS

en: Cache
vi_VN: Bộ nhớ đệm

en: Cache Admin Bar
vi_VN: Bộ nhớ đệm cho thanh quản trị

en: Cache Comment Form
vi_VN: Bộ nhớ đệm cho biểu mẫu bình luận

en: Cache Commenters
vi_VN: Bộ nhớ đệm cho người bình luận

en: Cache Control Settings
vi_VN: Bộ nhớ đệm cho cài đặt kiểm soát

en: Cache Logged-in Users
vi_VN: Bộ nhớ đệm cho người dùng đã đăng nhập

en: Cache Login Page
vi_VN: Bộ nhớ đệm cho trang đăng nhập

en: Cache Mobile
vi_VN: Bộ nhớ đệm cho mobile

en: Cache PHP Resources
vi_VN: Cache tài nguyên PHP

en: Cache Status
vi_VN: Trạng thái bộ nhớ đệm

en: Cache WP-Admin
vi_VN: Bộ nhớ đệm WP-Admin

en: Cache key must be integer or non-empty string, %s given.
vi_VN: Khóa cache phải là số nguyên hoặc chuỗi không trống, %s.

en: Cache key must not be an empty string.
vi_VN: Mã bộ đệm không được là một chuỗi trống.

en: Cache requests made by WordPress REST API calls.
vi_VN: Yêu cầu bộ nhớ đệm được thực hiện bởi các lệnh gọi REST API của WordPress.

en: Cache the built-in Comment Form ESI block.
vi_VN: Lưu trữ bộ nhớ cache cho khối ESI Biểu mẫu Nhận xét tích hợp.

en: Caching these pages may improve server performance by avoiding unnecessary PHP calls.
vi_VN: Cache các trang này có thể cải thiện hiệu suất máy chủ bằng cách tránh các lệnh gọi PHP không cần thiết.

en: Calculate Backups Disk Space
vi_VN: Tính toán dung lượng đĩa sao lưu

en: Calculate Original Image Storage
vi_VN: Tính toán lưu trữ hình ảnh gốc

en: Calculated backups successfully.
vi_VN: Đã tính toán sao lưu thành công.

en: Can not create folder: %1$s. Error: %2$s
vi_VN: Không thể tạo thư mục: %1$s. Lỗi: %2$s

en: Cancel
vi_VN: Hủy

en: Cannot delete, site is not linked.
vi_VN: Không thể xóa, trang web chưa được liên kết.

en: Cannot request REST API, no token saved.
vi_VN: Không thể yêu cầu API REST, không có mã thông báo nào được lưu.

en: Category
vi_VN: Danh mục

en: Changed setting successfully.
vi_VN: Thay đổi cài đặt thành công.

en: Changes to this setting do not apply to already-generated LQIPs. To regenerate existing LQIPs, please %s first from the admin bar menu.
vi_VN: Các thay đổi đối với cài đặt này không áp dụng cho LQIP đã tạo. Để tạo lại LQIP hiện có, vui lòng %s trước từ menu thanh quản trị.

en: Check Status
vi_VN: Kiểm tra trạng thái

en: Check my public IP from
vi_VN: Kiểm tra IP công khai của tôi từ

en: Check this option to use the primary site's configuration for all subsites.
vi_VN: Chọn tùy chọn này để sử dụng cấu hình của trang chính cho tất cả các trang con.

en: Clean All
vi_VN: Xóa tất cả

en: Clean Crawler Map
vi_VN: Dọn dẹp sơ đồ trang trình thu thập thông tin

en: Clean Up Unfinished Data
vi_VN: Dọn dẹp dữ liệu chưa hoàn thành

en: Clean all auto saved drafts
vi_VN: Xóa tất cả bản nháp đã lưu tự động

en: Clean all orphaned post meta records
vi_VN: Dọn dẹp tất cả các bản ghi meta bài viết mồ côi

en: Clean all post revisions
vi_VN: Xóa tất cả các bản sửa đổi bài viết

en: Clean all spam comments
vi_VN: Xóa tất cả bình luận rác

en: Clean all successfully.
vi_VN: Xóa sạch tất cả thành công.

en: Clean all trackbacks and pingbacks
vi_VN: Xóa tất cả các trackbacks và pingbacks

en: Clean all transient options
vi_VN: Xóa tất cả các tùy chọn tạm thời

en: Clean all transients successfully.
vi_VN: Xóa tất cả các dữ liệu tạm thời thành công.

en: Clean all trashed comments
vi_VN: Xóa tất cả bình luận đã chuyển vào thùng rác

en: Clean all trashed posts and pages
vi_VN: Xóa tất cả các bài viết và trang đã chuyển vào thùng rác

en: Clean auto drafts successfully.
vi_VN: Tự động xóa bản nháp thành công.

en: Clean expired transient options
vi_VN: Xóa các tùy chọn Transients đã hết hạn

en: Clean expired transients successfully.
vi_VN: Xóa quá trình chuyển đổi hết hạn thành công.

en: Clean orphaned post meta successfully.
vi_VN: Đã dọn dẹp thành công các meta bài viết mồ côi.

en: Clean post revisions successfully.
vi_VN: Xóa bản xem lại của bài viết thành công.

en: Clean revisions older than %1$s day(s), excluding %2$s latest revisions
vi_VN: Làm sạch các bản sửa đổi cũ hơn %1$s ngày, không bao gồm %2$s các bản sửa đổi mới nhất

en: Clean spam comments successfully.
vi_VN: Xóa bình luận rác thành công.

en: Clean trackbacks and pingbacks successfully.
vi_VN: Xóa trackbacks và pingbacks thành công.

en: Clean trashed comments successfully.
vi_VN: Xóa bình luận trong thùng rác thành công.

en: Clean trashed posts and pages successfully.
vi_VN: Xóa các bài viết và trang đã chuyển vào thùng rác thành công.

en: Cleaned all Critical CSS files.
vi_VN: Đã dọn dẹp tất cả các tệp CSS quan trọng.

en: Cleaned all Gravatar files.
vi_VN: Đã dọn dẹp tất cả các tệp Gravatar.

en: Cleaned all LQIP files.
vi_VN: Đã xóa tất cả các tệp LQIP.

en: Cleaned all Unique CSS files.
vi_VN: Đã dọn dẹp tất cả các tệp CSS duy nhất.

en: Cleaned all localized resource entries.
vi_VN: Đã dọn dẹp tất cả các mục tài nguyên được bản địa hóa.

en: Cleaned up unfinished data successfully.
vi_VN: Đã xóa thành công dữ liệu chưa hoàn thành.

en: Clear Logs
vi_VN: Xóa các bản ghi

en: Cleared %1$s invalid images.
vi_VN: Đã xóa %1$s ảnh không hợp lệ.

en: Clears all cache entries related to this site, <i>including other web applications</i>.
vi_VN: Xóa tất cả các mục trong bộ nhớ cache liên quan đến trang web này, <i>bao gồm các ứng dụng web khác</i>.

en: Click here to change.
vi_VN: Nhấn vào đây để thay đổi.

en: Click here to set.
vi_VN: Nhấn vào đây để thiết lập.

en: Click here to settings
vi_VN: Click vào đây để cài đặt

en: Click the refresh button below to refresh status.
vi_VN: Nhấp vào nút làm mới bên dưới để làm mới trạng thái.

en: Click to clear all nodes for further redetection.
vi_VN: Nhấp để xóa tất cả các nút để xác định lại thêm.

en: Click to switch to optimized version.
vi_VN: Nhấp để chuyển sang phiên bản tối ưu hóa.

en: Click to switch to original (unoptimized) version.
vi_VN: Nhấp để chuyển sang phiên bản gốc (chưa tối ưu hóa).

en: Cloud Error
vi_VN: Lỗi đám mây

en: Cloud REST API returned error:
vi_VN: API REST Cloud đã trả về lỗi:

en: Cloud REST Error
vi_VN: Lỗi REST Cloud

en: Cloud server refused the current request due to rate limiting. Please try again later.
vi_VN: Máy chủ đám mây đã từ chối yêu cầu hiện tại do giới hạn tốc độ. Vui lòng thử lại sau.

en: Cloud server refused the current request due to unpulled images. Please pull the images first.
vi_VN: Máy chủ đám mây đã từ chối yêu cầu hiện tại do hình ảnh chưa được kéo. Vui lòng kéo hình ảnh trước.

en: Cloudflare API is set to off.
vi_VN: Cloudflare API được tắt.

en: Cloudflare Domain
vi_VN: Tên miền Cloudflare

en: Collapse Query Strings
vi_VN: Thu gọn chuỗi truy vấn

en: Combine CSS files and inline CSS code.
vi_VN: Kết hợp các tệp CSS và mã CSS nội tuyến.

en: Combine all local JS files into a single file.
vi_VN: Kết hợp tất cả các tệp JS cục bộ thành một tệp duy nhất.

en: Comments are supported. Start a line with a %s to turn it into a comment line.
vi_VN: Nhận xét được hỗ trợ. Bắt đầu một dòng bằng %s để biến nó thành một dòng nhận xét.

en: Communicated with Cloudflare successfully.
vi_VN: Giao tiếp với Cloudflare thành công.

en: Completed at %s
vi_VN: Hoàn thành lúc %s

en: Congratulation! Your file was already optimized
vi_VN: Xin chúc mừng! Tệp của bạn đã được tối ưu hóa

en: Congratulations, QUIC.cloud successfully set this domain up for the CDN. Please update your cname to:
vi_VN: Chúc mừng, QUIC.cloud đã thiết lập thành công miền này cho CDN. Vui lòng cập nhật cname của bạn thành:

en: Congratulations, QUIC.cloud successfully set this domain up for the CDN. Please update your nameservers to:
vi_VN: Chúc mừng, QUIC.cloud đã thiết lập thành công miền này cho CDN. Vui lòng cập nhật máy chủ tên miền của bạn thành:

en: Congratulations, all gathered!
vi_VN: Xin chúc mừng, tất cả đã tập hợp!

en: Congratulations, your Domain Key has been approved! The setting has been updated accordingly.
vi_VN: Xin chúc mừng, Domain Key của bạn đã được phê duyệt! Cài đặt đã được cập nhật cho phù hợp.

en: Connection Test
vi_VN: Kiểm tra kết nối

en: Contact QUIC.cloud support
vi_VN: Liên hệ hỗ trợ QUIC.cloud

en: Convert to InnoDB
vi_VN: Chuyển đổi sang InnoDB

en: Converted to InnoDB successfully.
vi_VN: Chuyển đổi thành InnoDB thành công.

en: Cookie Name
vi_VN: Tên cookie

en: Cookie Simulation
vi_VN: Mô phỏng cookie

en: Cookie Values
vi_VN: Giá trị cookie

en: Could not find %1$s in %2$s.
vi_VN: Không tìm thấy %1$s trong %2$s.

en: Count
vi_VN: Số lượng

en: Crawl Interval
vi_VN: Khoảng thời gian thu thập thông tin

en: Crawler
vi_VN: Thu thập thông tin

en: Crawler Cron
vi_VN: Cron trình thu thập thông tin

en: Crawler General Settings
vi_VN: Cài đặt chung trình thu thập thông tin

en: Crawler Log
vi_VN: Nhật ký trình thu thập dữ liệu

en: Crawler Simulation Settings
vi_VN: Cài đặt mô phỏng trình thu thập thông tin

en: Crawler Sitemap Settings
vi_VN: Cài đặt trình thu thập thông tin cho sơ đồ trang web

en: Crawler Status
vi_VN: Trạng thái trình thu thập thông tin

en: Crawler disabled by the server admin.
vi_VN: Quản trị viên máy chủ đã tắt trình thu thập thông tin.

en: Crawler disabled list is cleared! All crawlers are set to active!
vi_VN: Danh sách trình thu thập dữ liệu bị vô hiệu hóa đã bị xóa! Tất cả các trình thu thập dữ liệu được đặt thành hoạt động!

en: Crawler(s)
vi_VN: Thu thập thông tin

en: Crawlers cannot run concurrently.
vi_VN: Trình thu thập thông tin không thể chạy đồng thời.

en: Create a post, make sure the front page is accurate.
vi_VN: Tạo bài viết, đảm bảo trang chủ là chính xác.

en: Created with ❤️  by LiteSpeed team.
vi_VN: Được tạo ra với ❤️ bởi đội ngũ LiteSpeed.

en: Credits are not enough to proceed the current request.
vi_VN: Tín dụng không đủ để tiến hành yêu cầu hiện tại.

en: Critical CSS
vi_VN: CSS quan trọng

en: Critical CSS Rules
vi_VN: Quy tắc CSS quan trọng

en: Cron Name
vi_VN: Tên Cron

en: Current %s Contents
vi_VN: Hiện tại %s Nội dung

en: Current Cloud Nodes in Service
vi_VN: Các nút đám mây hiện tại đang được sử dụng

en: Current Online Server IPs
vi_VN: IP máy chủ trực tuyến hiện tại

en: Current closest Cloud server is %s.&#10; Click to redetect.
vi_VN: Máy chủ đám mây gần nhất hiện tại là %s.&#10; Nhấp để phát hiện lại.

en: Current closest Cloud server is %s.&#10;Click to redetect.
vi_VN: Máy chủ đám mây gần nhất hiện tại là %s.&#10;Nhấp để phát hiện lại.

en: Current crawler started at
vi_VN: Trình thu thập thông tin hiện tại bắt đầu lúc

en: Current image post id position
vi_VN: Vị trí ID bài đăng hình ảnh hiện tại

en: Current limit is
vi_VN: Giới hạn hiện tại là

en: Current server load
vi_VN: Tải trọng máy chủ hiện tại

en: Current server time is %s.
vi_VN: Thời gian máy chủ hiện tại là %s.

en: Current sitemap crawl started at
vi_VN: Thu thập dữ liệu trang web hiện tại bắt đầu lúc

en: Current status is %1$s since %2$s.
vi_VN: Trạng thái hiện tại là %1$s kể từ %2$s.

en: Current status is %s.
vi_VN: Trạng thái hiện tại là %s.

en: Currently active crawler
vi_VN: Trình thu thập thông tin hiện đang hoạt động

en: Currently using optimized version of WebP file.
vi_VN: Hiện đang sử dụng phiên bản tệp WebP được tối ưu hóa.

en: Currently using optimized version of file.
vi_VN: Hiện đang sử dụng phiên bản tệp được tối ưu hóa.

en: Currently using original (unoptimized) version of WebP file.
vi_VN: Hiện đang sử dụng phiên bản gốc (chưa được tối ưu hóa) của tệp WebP.

en: Currently using original (unoptimized) version of file.
vi_VN: Hiện đang sử dụng phiên bản gốc (chưa được tối ưu hóa) của tệp.

en: Custom Sitemap
vi_VN: Sơ đồ trang web tùy chỉnh

en: DB Optimization Settings
vi_VN: Cài đặt tối ưu hóa DB

en: DNS Preconnect
vi_VN: Kết nối DNS trước

en: DNS Prefetch
vi_VN: Tìm nạp DNS

en: DNS Prefetch Control
vi_VN: Kiểm soát tìm nạp trước DNS

en: DNS Prefetch for static files
vi_VN: Truy xuất DNS trước cho các tệp tĩnh

en: Daily archive
vi_VN: Lưu trữ hàng ngày

en: Dashboard
vi_VN: Tổng quan

en: Database
vi_VN: Cơ sở dữ liệu

en: Database Optimizer
vi_VN: Trình tối ưu hoá cơ sở dữ liệu

en: Database Summary
vi_VN: Tóm tắt cơ sở dữ liệu

en: Database Table Engine Converter
vi_VN: Công cụ chuyển đổi bảng cơ sở dữ liệu

en: Database to be used
vi_VN: Cơ sở dữ liệu sẽ được sử dụng

en: Day(s)
vi_VN: Ngày

en: Debug Helpers
vi_VN: Trình trợ giúp gỡ lỗi

en: Debug Level
vi_VN: Cấp độ debug

en: Debug Log
vi_VN: Nhật ký gỡ lỗi

en: Debug Settings
vi_VN: Cài đặt gỡ lỗi

en: Debug String Excludes
vi_VN: Loại trừ Chuỗi Gỡ lỗi

en: Debug URI Excludes
vi_VN: Gỡ lỗi URI loại trừ

en: Debug URI Includes
vi_VN: Gỡ lỗi URI bao gồm

en: Default
vi_VN: Mặc định

en: Default Cache
vi_VN: Bộ nhớ đệm mặc định

en: Default Feed TTL
vi_VN: Feed TTL mặc định

en: Default Front Page TTL
vi_VN: TTL mặc định trang chủ

en: Default HTTP Status Code Page TTL
vi_VN: TTL trang mã trạng thái HTTP mặc định

en: Default Object Lifetime
vi_VN: Thời gian hủy mặc định của đối tượng

en: Default Private Cache TTL
vi_VN: Bộ nhớ cache riêng tư mặc định TTL

en: Default Public Cache TTL
vi_VN: Thời gian cache mặc định cho toàn bộ các trang

en: Default REST TTL
vi_VN: REST TTL mặc định

en: Default TTL for cached objects.
vi_VN: TTL mặc định cho các đối tượng lưu cached

en: Default path is
vi_VN: Đường dẫn mặc định là

en: Default port for %1$s is %2$s.
vi_VN: Cổng mặc định cho %1$s là %2$s.

en: Default value
vi_VN: Giá trị mặc định

en: Deferred
vi_VN: Hoãn lại

en: Deferring until page is parsed or delaying till interaction can help reduce resource contention and improve performance causing a lower FID (Core Web Vitals metric).
vi_VN: Hoãn lại cho đến khi trang được phân tích cú pháp hoặc trì hoãn cho đến khi tương tác có thể giúp giảm tranh chấp tài nguyên và cải thiện hiệu suất gây ra FID thấp hơn (chỉ số Core Web Vitals).

en: Delay
vi_VN: Độ trễ

en: Delay rendering off-screen HTML elements by its selector.
vi_VN: Trì hoãn kết xuất các phần tử HTML ngoài màn hình bằng bộ chọn của nó.

en: Delayed
vi_VN: Bị trì hoãn

en: Delete QUIC.cloud data
vi_VN: Xóa dữ liệu QUIC.cloud

en: Delete all backups of the original images
vi_VN: Xóa tất cả các bản sao lưu của hình ảnh gốc

en: Destroy All Optimization Data
vi_VN: Phá hủy tất cả dữ liệu tối ưu hóa

en: Destroy all optimization data successfully.
vi_VN: Hủy tất cả dữ liệu tối ưu hóa thành công.

en: Determines how changes in product quantity and product stock status affect product pages and their associated category pages.
vi_VN: Xác định các thay đổi về số lượng sản phẩm và trạng thái còn hàng của sản phẩm ảnh hưởng như thế nào đến các trang sản phẩm và các trang danh mục liên quan của chúng.

en: Development Mode
vi_VN: Chế độ phát triển

en: Development Mode will be turned off automatically after three hours.
vi_VN: Chế độ phát triển sẽ tự động tắt sau ba giờ.

en: Development mode will be automatically turned off in %s.
vi_VN: Chế độ phát triển sẽ được tự động tắt trong %s.

en: Disable
vi_VN: Vô hiệu hóa

en: Disable All Features
vi_VN: Vô hiệu hoá tất cả tính năng

en: Disable Cache
vi_VN: Tắt bộ nhớ đệm

en: Disable Image Lazyload
vi_VN: Tắt Tải chậm hình ảnh

en: Disable VPI
vi_VN: Tắt hình ảnh khung nhìn

en: Disable WordPress interval heartbeat to reduce server load.
vi_VN: Vô hiệu hóa Heartbeat WordPress để giảm tải máy chủ.

en: Disable this option to generate CCSS per Post Type instead of per page. This can save significant CCSS quota, however it may result in incorrect CSS styling if your site uses a page builder.
vi_VN: Tắt tùy chọn này để tạo CCSS cho mỗi Loại bài đăng thay vì cho mỗi trang. Điều này có thể tiết kiệm đáng kể hạn ngạch CCSS, tuy nhiên nó có thể dẫn đến kiểu dáng CSS không chính xác nếu trang web của bạn sử dụng trình tạo trang.

en: Disabled
vi_VN: Đã vô hiệu hoá

en: Disabled WebP file successfully.
vi_VN: Đã tắt tệp WebP thành công.

en: Disabling this may cause WordPress tasks triggered by AJAX to stop working.
vi_VN: Vô hiệu hóa điều này có thể gây ra các tác vụ WordPress được AJAX kích hoạt để ngừng hoạt động.

en: Disabling this option may negatively affect performance.
vi_VN: Vô hiệu hoá tùy chọn này có thể ảnh hưởng tiêu cực đến hiệu suất.

en: Disabling this will stop the cron job responsible for pulling optimized images back from QUIC.cloud Image Server.
vi_VN: Tắt tính năng này sẽ dừng cron job chịu trách nhiệm kéo các hình ảnh đã tối ưu hóa từ Máy chủ hình ảnh QUIC.cloud.

en: Dismiss
vi_VN: Bỏ qua

en: Dismiss this notice
vi_VN: Loại bỏ thông báo này

en: Do Not Cache Categories
vi_VN: Không lưu bộ nhớ đệm danh mục

en: Do Not Cache Cookies
vi_VN: Không Cache Cookies

en: Do Not Cache Groups
vi_VN: Không lưu nhóm vào bộ nhớ đệm

en: Do Not Cache Query Strings
vi_VN: Không lưu bộ nhớ đệm các chuỗi truy vấn

en: Do Not Cache Roles
vi_VN: Không Cache Roles

en: Do Not Cache Tags
vi_VN: Không lưu bộ nhớ đệm thẻ

en: Do Not Cache URIs
vi_VN: Không cache URIs

en: Do Not Cache User Agents
vi_VN: Không sử dụng Cache User Agents

en: Do not purge categories on changes to the quantity or stock status.
vi_VN: Không xóa các danh mục khi có thay đổi về số lượng hoặc trạng thái hàng tồn kho.

en: Domain
vi_VN: Tên miền

en: Domain Key hash mismatch
vi_VN: Băm khóa miền không khớp

en: Domain Key hash nonce mismatch. Please correct your server clock.
vi_VN: Mã băm mã thông báo dùng một lần của khóa miền không khớp. Vui lòng sửa đồng hồ máy chủ của bạn.

en: Domain Key hash nonce missing.
vi_VN: Thiếu mã băm mã thông báo dùng một lần của khóa miền.

en: Domain key and QUIC.cloud link detected.
vi_VN: Phát hiện khóa miền và liên kết QUIC.cloud.

en: Done
vi_VN: Hoàn tất

en: Downgrade not recommended. May cause fatal error due to refactored code.
vi_VN: Không nên hạ cấp. Có thể gây ra lỗi nghiêm trọng do mã được cấu trúc lại.

en: Drop Domain from Sitemap
vi_VN: Bỏ tên miền khỏi Sơ đồ trang web

en: Drop Query String
vi_VN: Loại bỏ chuỗi truy vấn

en: ESI Nonces
vi_VN: Mã thông báo ESI

en: ESI Settings
vi_VN: Cài đặt ESI

en: ESI allows you to designate parts of your dynamic page as separate fragments that are then assembled together to make the whole page. In other words, ESI lets you “punch holes” in a page, and then fill those holes with content that may be cached privately, cached publicly with its own TTL, or not cached at all.
vi_VN: ESI cho phép bạn chỉ định các phần của trang động dưới dạng các đoạn mã riêng biệt, sau đó chúng được ghép lại với nhau để tạo thành trang hoàn chính. Nói cách khác, ESI cho phép bạn "đục lỗ" trên một trang và sau đó lấp đầy các lỗ đó bằng nội dung có thể được cache riêng tư hoặc công khai với bộ nhớ riêng của mình hoặc không được lưu vào bộ nhớ cache.

en: ESI sample for developers
vi_VN: Mẫu ESI cho các nhà phát triển

en: Editor Heartbeat
vi_VN: Heartbeat trình chỉnh sửa

en: Editor Heartbeat TTL
vi_VN: Thời hạn TTL Heartbeat trình chỉnh sửa

en: Elements with attribute %s in HTML code will be excluded.
vi_VN: Các phần tử có thuộc tính %s trong mã HTML sẽ bị loại trừ.

en: Elements with attribute %s in html code will be excluded.
vi_VN: Các phần tử có thuộc tính %s trong mã html sẽ bị loại trừ.

en: Email Address
vi_VN: Địa chỉ email

en: Empty Entire Cache
vi_VN: Xóa toàn bộ, bộ nhớ đệm

en: Empty blocklist
vi_VN: Danh sách chặn trống

en: Enable %s CDN API functionality.
vi_VN: Bật chức năng API %s CDN.

en: Enable Cache
vi_VN: Bật bộ nhớ đệm

en: Enable ESI
vi_VN: Bật ESI

en: Enable Viewport Images auto generation cron.
vi_VN: Bật cron tạo tự động hình ảnh khung nhìn.

en: Enable replacement of WebP in %s elements that were generated outside of WordPress logic.
vi_VN: Cho phép thay thế WebP trong các phần tử %s được tạo bên ngoài logic WordPress.

en: Enable this option if you are using both HTTP and HTTPS in the same domain and are noticing cache irregularities.
vi_VN: Bật tuỳ chọn này nếu bạn đang sử dụng cả HTTP và HTTPS trong cùng một tên miền và nhận thấy những bất thường của bộ nhớ cache.

en: Enabled
vi_VN: Đã kích hoạt

en: Enabled WebP file successfully.
vi_VN: Đã bật tệp WebP thành công.

en: Enabling LiteSpeed Cache for WordPress here enables the cache for the network.
vi_VN: Bật LiteSpeed Cache cho WordPress ở đây cho phép bộ nhớ cache cho mạng.

en: Ended reason
vi_VN: Lý do kết thúc

en: Engine
vi_VN: Công cụ

en: Enter this site's IP address to allow cloud services directly call IP instead of domain name. This eliminates the overhead of DNS and CDN lookups.
vi_VN: Nhập địa chỉ IP của trang này để cho phép các dịch vụ đám mây gọi trực tiếp IP thay vì tên miền. Điều này giúp loại bỏ thời gian tìm kiếm DNS và CDN.

en: Error: Failed to apply the settings %1$s
vi_VN: Lỗi: Không thể áp dụng cài đặt %1$s

en: Essentials
vi_VN: Thiết yếu

en: Every Minute
vi_VN: Mỗi phút

en: Everything in Advanced, Plus
vi_VN: Mọi thứ trong Nâng cao, Cộng

en: Everything in Aggressive, Plus
vi_VN: Mọi thứ trong Aggressive, Plus

en: Everything in Basic, Plus
vi_VN: Mọi thứ trong Cơ bản, Plus

en: Everything in Essentials, Plus
vi_VN: Mọi thứ trong Thiết yếu, Cộng

en: Example
vi_VN: Ví dụ

en: Example use case:
vi_VN: Ví dụ:

en: Examples of test cases include:
vi_VN: Ví dụ về các trường hợp kiểm tra bao gồm:

en: Exclude Path
vi_VN: Loại trừ đường dẫn

en: Exclude Settings
vi_VN: Cài đăt loại trừ

en: Excludes
vi_VN: Loại trừ

en: Expired Transients
vi_VN: Dữ liệu tạm thời đã hết hạn

en: Export
vi_VN: Xuất

en: Export Settings
vi_VN: Xuất cài đặt

en: Failed
vi_VN: Thất bại

en: Failed to back up %s file, aborted changes.
vi_VN: Không thể sao lưu tệp %s, đã hủy bỏ các thay đổi.

en: Failed to communicate with Cloudflare
vi_VN: Không thể liên lạc với Cloudflare

en: Failed to communicate with QUIC.cloud server
vi_VN: Không kết nối được với máy chủ QUIC.cloud

en: Failed to create Avatar table. Please follow <a %s>Table Creation guidance from LiteSpeed Wiki</a> to finish setup.
vi_VN: Không thể tạo bảng Avatar. Vui lòng làm theo <a %s>Hướng dẫn tạo bảng từ LiteSpeed Wiki</a> để hoàn tất thiết lập.

en: Failed to create table %s! SQL: %s.
vi_VN: Không tạo được bảng %s! SQL: %s.

en: Failed to get %s file contents.
vi_VN: Không thể lấy nội dung tệp %s.

en: Failed to request via WordPress
vi_VN: Không thể yêu cầu qua WordPress

en: Failed to upgrade.
vi_VN: Không thể nâng cấp.

en: Failed to verify domain nonce.
vi_VN: Không thể xác minh mã thông báo dùng một lần của miền.

en: Failed to write to %s.
vi_VN: Không thể ghi vào %s.

en: Fast Queue Usage
vi_VN: Sử dụng hàng đợi nhanh

en: File %s is not writable.
vi_VN: Tệp %s không thể ghi.

en: Files
vi_VN: Tập tin

en: Filter %s available for UCSS per page type generation.
vi_VN: Bộ lọc %s khả dụng cho tạo UCSS theo loại trang.

en: Filter %s available to disable blocklist.
vi_VN: Bộ lọc %s có sẵn để tắt danh sách chặn.

en: Filter %s is supported.
vi_VN: Bộ lọc %s được hỗ trợ.

en: Folder does not exist: %s
vi_VN: Thư mục không tồn tại: %s

en: Folder is not writable: %s.
vi_VN: Thư mục không thể ghi: %s.

en: Font Display Optimization
vi_VN: Tối ưu hóa hiển thị phông chữ

en: For URLs with wildcards, there may be a delay in initiating scheduled purge.
vi_VN: Đối với các URL có ký tự đại diện, có thể có sự chậm trễ trong việc bắt đầu dọn dẹp theo lịch trình.

en: For example
vi_VN: Ví dụ

en: For example, %1$s defines a TTL of %2$s seconds for %3$s.
vi_VN: Ví dụ,  %1$s định nghĩa một TTL là %2$s giây cho %3$s.

en: For example, %s can be used for a transparent placeholder.
vi_VN: Ví dụ: %s có thể được sử dụng cho trình giữ chỗ trong suốt.

en: For example, for %s, %s and %s can be used here.
vi_VN: Ví dụ: cho %s, %s và %s có thể được sử dụng tại đây.

en: For example, for %s, %s can be used here.
vi_VN: Ví dụ, đối với %s, %s có thể được sử dụng ở đây.

en: For example, if every Page on the site has different formatting, enter %s in the box. Separate critical CSS files will be stored for every Page on the site.
vi_VN: Ví dụ: nếu mỗi trang trên trang web có định dạng khác nhau, hãy nhập %s vào ô trống. Các tệp CSS quan trọng riêng biệt sẽ được lưu trữ cho mỗi trang trên trang web.

en: For example, to drop parameters beginning with %s, %s can be used here.
vi_VN: Ví dụ, để các tham số bắt đầu bằng %s, %s có thể được sử dụng ở đây.

en: For online services to work correctly, you must allowlist all %s server IPs.
vi_VN: Để các dịch vụ trực tuyến hoạt động bình thường, bạn phải đưa tất cả %s IP máy chủ vào danh sách cho phép.

en: For that reason, please test the site to make sure everything still functions properly.
vi_VN: Vì lý do đó, hãy kiểm tra trang web để đảm bảo mọi thứ vẫn hoạt động bình thường.

en: Force Cache URIs
vi_VN: Bắt buộc cache URIs

en: Force Public Cache URIs
vi_VN: Buộc URI bộ nhớ đệm công khai

en: Force cron
vi_VN: Bắt buộc cron

en: Forced cacheable
vi_VN: Bắt buộc lưu vào bộ nhớ đệm

en: Front page
vi_VN: Trang chủ

en: Frontend .htaccess Path
vi_VN: Đường dẫn .htaccess Frontend

en: Frontend Heartbeat Control
vi_VN: Kiểm soát Heartbeat giao diện người dùng

en: Frontend Heartbeat TTL
vi_VN: Thời hạn TTL của Heartbeat giao diện người dùng

en: General
vi_VN: Cài đặt chung

en: General Settings
vi_VN: Cài đặt chung

en: Generate LQIP In Background
vi_VN: Tạo LQIP trong nền

en: Generate Link for Current User
vi_VN: Tạo liên kết cho người dùng hiện tại

en: Generate UCSS
vi_VN: Tạo UCSS

en: Generate a separate vary cache copy for the mini cart when the cart is not empty.
vi_VN: Tạo một bản sao bộ nhớ cache thay đổi riêng biệt cho giỏ hàng mini khi giỏ hàng không trống.

en: Generated at %s
vi_VN: Được tạo tại %s

en: Generated links may be managed under <a %s>Settings</a>.
vi_VN: Các liên kết được tạo có thể được quản lý trong <a %s>Cài đặt</a>.

en: Get it from <a %1$s>%2$s</a>.
vi_VN: Lấy nó từ <a %1$s>%2$s</a>.

en: Global API Key / API Token
vi_VN: Khóa API / Mã thông báo API chung

en: Global Groups
vi_VN: Nhóm chung

en: Globally fast TTFB, easy setup, and <a %s>more</a>!
vi_VN: TTFB nhanh toàn cầu, thiết lập dễ dàng và <a %s>nhiều hơn nữa</a>!

en: Go to QUIC.cloud dashboard
vi_VN: Truy cập trang tổng quan QUIC.cloud

en: Go to plugins list
vi_VN: Chuyển đến danh sách plugin

en: Good news from QUIC.cloud server
vi_VN: Tin vui từ máy chủ QUIC.cloud

en: Google reCAPTCHA will be bypassed automatically.
vi_VN: Google reCAPTCHA sẽ được bỏ qua tự động.

en: Gravatar Cache
vi_VN: Bộ nhớ đệm Gravatar

en: Gravatar Cache Cron
vi_VN: Cron bộ nhớ đệm Gravatar

en: Gravatar Cache TTL
vi_VN: Bộ nhớ đệm Gravatar TTL

en: Groups cached at the network level.
vi_VN: Nhóm lưu trữ ở cấp độ mạng.

en: Guest
vi_VN: Khách

en: Guest Mode
vi_VN: Chế độ khách

en: Guest Mode IPs
vi_VN: IP Chế độ Khách

en: Guest Mode JS Excludes
vi_VN: Loại trừ JS Chế độ Khách

en: Guest Mode User Agents
vi_VN: Tác nhân người dùng chế độ khách

en: Guest Mode and Guest Optimization
vi_VN: Chế độ khách và tối ưu hóa khách

en: Guest Mode failed to test.
vi_VN: Chế độ khách không thể kiểm tra.

en: Guest Mode passed testing.
vi_VN: Chế độ khách đã vượt qua bài kiểm tra.

en: Guest Mode provides an always cacheable landing page for an automated guest's first time visit, and then attempts to update cache varies via AJAX.
vi_VN: Chế độ khách cung cấp một trang đích luôn có thể lưu vào bộ nhớ cache cho lần truy cập đầu tiên của khách tự động và sau đó cố gắng cập nhật bộ nhớ đệm khác nhau thông qua AJAX.

en: Guest Mode testing result
vi_VN: Kết quả kiểm tra chế độ Khách

en: Guest Optimization
vi_VN: Tối ưu hóa Khách

en: HTML Attribute To Replace
vi_VN: Thuộc tính HTML để thay thế

en: HTML Keep Comments
vi_VN: Giữ Bình Luận HTML

en: HTML Lazy Load Selectors
vi_VN: Bộ chọn tải chậm HTML

en: HTML Minify
vi_VN: Nén HTML

en: HTML Settings
vi_VN: Cài đặt HTML

en: HTTPS sources only.
vi_VN: Chỉ các nguồn HTTPS.

en: Heartbeat Control
vi_VN: Điều khiển Heartbeat

en: High-performance page caching and site optimization from LiteSpeed
vi_VN: Hiệu suất cao trong bộ nhớ đệm trang và tối ưu hóa trang web từ LiteSpeed

en: Higher TTL
vi_VN: TTL cao hơn

en: History
vi_VN: Lịch sử

en: Home page
vi_VN: Trang chủ

en: How to Fix Problems Caused by CSS/JS Optimization.
vi_VN: Làm thế nào để khắc phục sự cố gây ra bởi việc tối ưu hóa CSS/JS.

en: How to choose an UCSS allowlist selector?
vi_VN: Cách chọn bộ chọn danh sách cho phép UCSS?

en: However, there is no way of knowing all the possible customizations that were implemented.
vi_VN: Tuy nhiên, không có cách nào để biết tất cả các tùy chỉnh có thể đã được triển khai.

en: Htaccess did not match configuration option.
vi_VN: Htaccess không khớp với tùy chọn cấu hình.

en: Htaccess rule is: %s
vi_VN: Quy tắc Htaccess là: %s

en: I've already left a review
vi_VN: Tôi đã để lại một bài đánh giá

en: If %1$s is %2$s, then %3$s must be populated!
vi_VN: Nếu %1$s là %2$s, thì %3$s phải được hiển thị

en: If ON, the stale copy of a cached page will be shown to visitors until a new cache copy is available. Reduces the server load for following visits. If OFF, the page will be dynamically generated while visitors wait.
vi_VN: Nếu BẬT, bản sao cũ của trang được lưu trong bộ nhớ cache sẽ được hiển thị cho khách truy cập cho đến khi có bản sao bộ nhớ cache mới. Giảm tải máy chủ cho các lần truy cập tiếp theo. Nếu TẮT, trang sẽ được tạo động trong khi khách truy cập chờ.

en: If comment to be kept is like: %s write: %s
vi_VN: Nếu bình luận cần giữ giống như: %s hãy viết: %s

en: If every web application uses the same cookie, the server may confuse whether a user is logged in or not.
vi_VN: Nếu mọi ứng dụng web sử dụng cùng một cookie, máy chủ có thể gây nhầm lẫn cho dù người dùng có đăng nhập hay không.

en: If it does not verify within 24 hours, the CDN setup will mark the verification as failed.
vi_VN: Nếu không xác minh trong vòng 24 giờ, thiết lập CDN sẽ đánh dấu xác minh không thành công.

en: If not, please verify the setting in the <a href="%1$s">Advanced tab</a>.
vi_VN: Nếu không, vui lòng xác minh cài đặt trong <a href="%1$s">tab Nâng cao</a>.

en: If only the WordPress site should be purged, use Purge All.
vi_VN: Nếu chỉ trang web WordPress cần được xóa, hãy sử dụng Xóa tất cả.

en: If set to %1$s, before the placeholder is localized, the %2$s configuration will be used.
vi_VN: Nếu được đặt thành %1$s, trước khi trình giữ chỗ được bản địa hóa, cấu hình %2$s sẽ được sử dụng.

en: If set to %s this is done in the foreground, which may slow down page load.
vi_VN: Nếu được đặt thành %s, việc này được thực hiện ở nền trước, điều này có thể làm chậm tải trang.

en: If the category name is not found, the category will be removed from the list on save.
vi_VN: Nếu không tìm thấy tên danh mục, danh mục đó sẽ bị xóa khỏi danh sách khi lưu.

en: If the login cookie was recently changed in the settings, please log out and back in.
vi_VN: Nếu cookie đăng nhập gần đây đã được thay đổi trong cài đặt, vui lòng đăng xuất và đăng nhập lại.

en: If the tag slug is not found, the tag will be removed from the list on save.
vi_VN: Nếu không tìm thấy thẻ slug, thẻ sẽ bị xóa khỏi danh sách lưu.

en: If there are any questions, the team is always happy to answer any questions on the <a %s>support forum</a>.
vi_VN: Nếu có bất kỳ câu hỏi nào, nhóm của chúng tôi sẽ luôn sẵn lòng trả lời bất kỳ câu hỏi nào trên <a %s>diễn đàn hỗ trợ</a>.

en: If this is set to a number less than 30, feeds will not be cached.
vi_VN: Nếu cài đặt này được đặt thành số nhỏ hơn 30, các nguồn cấp dữ liệu sẽ không được lưu trữ.

en: If using OpenLiteSpeed, the server must be restarted once for the changes to take effect.
vi_VN: Nếu sử dụng OpenLiteSpeed, máy chủ phải được khởi động lại một lần để các thay đổi có hiệu lực.

en: If you are using a %1$s socket, %2$s should be set to %3$s
vi_VN: Nếu bạn đang sử dụng socket %1$s, thì %2$s phải được đặt thành %3$s

en: If you are using multiple domains for one site, and have multiple domains in the sitemap, please keep this option OFF so the crawler knows to crawl every domain.
vi_VN: Nếu bạn đang sử dụng nhiều tên miền cho một trang web và có nhiều tên miền trong sơ đồ trang web, vui lòng giữ tùy chọn này TẮT để trình thu thập thông tin biết thu thập dữ liệu mọi tên miền.

en: If you have custom DNS records, it is possible that they are not detected.
vi_VN: Nếu bạn có bản ghi DNS tùy chỉnh, có khả năng chúng không được phát hiện.

en: If you have not yet done so, please replace the QUIC.cloud nameservers at your domain registrar before proceeding.
vi_VN: Nếu bạn chưa thực hiện việc này, vui lòng thay thế máy chủ tên QUIC.cloud tại công ty đăng ký tên miền của bạn trước khi tiếp tục.

en: If you have this enabled for your domain, you must disable DNSSEC to continue.
vi_VN: Nếu bạn đã bật tính năng này cho miền của mình, bạn phải tắt DNSSEC để tiếp tục.

en: If you prefer to use the CNAME setup, please <a %s>set up the CDN manually at QUIC.cloud</a>.
vi_VN: Nếu bạn muốn sử dụng thiết lập CNAME, vui lòng <a %s>thiết lập CDN theo cách thủ công tại QUIC.cloud</a>.

en: If you run into any issues, please refer to the report number in your support message.
vi_VN: Nếu bạn gặp bất kỳ vấn đề nào, vui lòng tham khảo số báo cáo trong thông báo hỗ trợ của bạn.

en: If you turn any of the above settings OFF, please remove the related file types from the %s box.
vi_VN: Nếu bạn tắt bất kỳ cài đặt nào ở trên, vui lòng xóa các loại tệp liên quan khỏi hộp %s.

en: If you would rather not move at litespeed, you can deactivate this plugin.
vi_VN: Nếu bạn không muốn di chuyển tại litespeed, bạn có thể tắt plugin này.

en: If your site contains public content that certain user roles can see but other roles cannot, you can specify a Vary Group for those user roles. For example, specifying an administrator vary group allows there to be a separate publicly-cached page tailored to administrators (with “edit” links, etc), while all other user roles see the default public page.
vi_VN: Nếu trang web của bạn chứa nội dung công khai mà một số người dùng nhất định có thể thấy nhưng những người khác thì không thể, bạn có thể chỉ định Nhóm thay đổi cho những người dùng đó. Ví dụ, chỉ định một nhóm quản trị viên khác nhau cho phép họ có một trang được lưu trữ công khai riêng biệt phù hợp với các quản trị viên (với các liên kết như "chỉnh sửa",...), trong khi tất cả các người dùng khác vẫn nhìn thấy trang công khai mặc định.

en: If your theme does not use JS to update the mini cart, you must enable this option to display the correct cart contents.
vi_VN: Nếu theme của bạn không sử dụng JS để cập nhật giỏ hàng mini, bạn phải bật tùy chọn này để hiển thị nội dung giỏ hàng chính xác.

en: Iframes containing these class names will not be lazy loaded.
vi_VN: Các iframe chứa các tên lớp này sẽ không được tải chậm.

en: Iframes having these parent class names will not be lazy loaded.
vi_VN: Iframes có tên lớp cha này sẽ không được tải chậm.

en: Ignore certain query strings when caching. (LSWS %s required)
vi_VN: Bỏ qua các chuỗi truy vấn nhất định khi caching. (Yêu cầu LSWS %s)

en: Image Information
vi_VN: Thông tin hình ảnh

en: Image Optimization
vi_VN: Tối ưu hoá hình ảnh

en: Image Optimization Settings
vi_VN: Cài đặt tối ưu hóa hình ảnh

en: Image Optimization Summary
vi_VN: Tóm tắt tối ưu hóa hình ảnh

en: Image Thumbnail Group Sizes
vi_VN: Kích thước nhóm hình ảnh thu nhỏ

en: Image WebP Replacement
vi_VN: Thay thế hình ảnh WebP

en: Image groups total
vi_VN: Tổng số nhóm hình ảnh

en: Images Pulled
vi_VN: Hình ảnh đã được gửi

en: Images containing these class names will not be lazy loaded.
vi_VN: Hình ảnh có chứa các tên class này sẽ không được tải lazyload.

en: Images having these parent class names will not be lazy loaded.
vi_VN: Hình ảnh có tên lớp cha này sẽ không được tải chậm.

en: Images not requested
vi_VN: Hình ảnh không được yêu cầu

en: Images notified to pull
vi_VN: Hình ảnh đã được thông báo để tối ứu hóa

en: Images optimized and pulled
vi_VN: Hình ảnh được tối ưu hóa và nén

en: Images ready to request
vi_VN: Hình ảnh sẵn sàng để yêu cầu

en: Images requested
vi_VN: Hình ảnh được yêu cầu

en: Images will be pulled automatically if the cron job is running.
vi_VN: Hình ảnh sẽ được tự động đẩy nếu cron đang chạy.

en: Import
vi_VN: Nhập

en: Import / Export
vi_VN: Xuất / Nhập

en: Import Settings
vi_VN: Nhập cài đặt

en: Import failed due to file error.
vi_VN: Nhập không thành công do lỗi tệp.

en: Imported setting file %s successfully.
vi_VN: Tập tin cài đặt đã nhập %s thành công.

en: Improve HTTP/HTTPS Compatibility
vi_VN: Cải thiện khả năng tương thích HTTP/HTTPS

en: Improve wp-admin speed through caching. (May encounter expired data)
vi_VN: Cải thiện tốc độ của wp-admin thông qua bộ nhớ đệm. (Có thể gặp dữ liệu hết hạn)

en: Improved by
vi_VN: Cải thiện bởi

en: In Progress
vi_VN: Đang tiến hành

en: In order to avoid an upgrade error, you must be using %1$s or later before you can upgrade to %2$s versions.
vi_VN: Để tránh lỗi nâng cấp, bạn phải sử dụng %1$s trở lên trước khi có thể nâng cấp lên phiên bản %2$s.

en: In order to use QC services, need a real domain name, cannot use an IP.
vi_VN: Để sử dụng dịch vụ QC, cần có tên miền thật, không thể sử dụng IP.

en: Include CSS
vi_VN: Bao gồm CSS

en: Include File Types
vi_VN: Bao gồm các loại tệp

en: Include Images
vi_VN: Bao gồm hình ảnh

en: Include JS
vi_VN: Bao gồm JS

en: Include external CSS and inline CSS in combined file when %1$s is also enabled. This option helps maintain the priorities of CSS, which should minimize potential errors caused by CSS Combine.
vi_VN: Bao gồm CSS bên ngoài và CSS nội tuyến trong tệp kết hợp khi %1$s cũng được bật. Tùy chọn này giúp duy trì các ưu tiên của CSS, mà nên giảm thiểu các lỗi tiềm ẩn bởi CSS Kết hợp gây ra.

en: Include external JS and inline JS in combined file when %1$s is also enabled. This option helps maintain the priorities of JS execution, which should minimize potential errors caused by JS Combine.
vi_VN: Bao gồm JS bên ngoài và JS nội tuyến trong tệp kết hợp khi %1$s cũng được bật. Tùy chọn này giúp duy trì các ưu tiên của việc thực thi JS, điều này sẽ giảm thiểu các lỗi tiềm ẩn do JS Kết hợp gây ra.

en: Included Directories
vi_VN: Bao gồm các thư mục

en: Inline CSS Async Lib
vi_VN: Thư viện CSS bất đồng bộ nội dòng

en: Inline CSS added to Combine
vi_VN: CSS nội tuyến được thêm vào Kết hợp

en: Inline JS added to Combine
vi_VN: JS nội tuyến được thêm vào Kết hợp

en: Inline UCSS to reduce the extra CSS file loading. This option will not be automatically turned on for %1$s pages. To use it on %1$s pages, please set it to ON.
vi_VN: Nội tuyến UCSS để giảm tải tệp CSS bổ sung. Tùy chọn này sẽ không tự động được bật cho các trang %1$s. Để sử dụng nó trên các trang %1$s, vui lòng đặt nó thành BẬT.

en: Install
vi_VN: Cài đặt

en: Install %s
vi_VN: Cài đặt %s

en: Install DoLogin Security
vi_VN: Cài đặt DoLogin Security

en: Install Now
vi_VN: Cài đặt ngay

en: Interval Between Runs
vi_VN: Khoảng thời gian giữa các lần chạy

en: Invalid IP
vi_VN: IP không hợp lệ

en: Invalid login cookie. Invalid characters found.
vi_VN: Cookie đăng nhập không hợp lệ. Tìm thấy các ký tự không hợp lệ.

en: Invalid login cookie. Please check the %s file.
vi_VN: Cookie đăng nhập không hợp lệ. Vui lòng kiểm tra tệp %s.

en: Invalid rewrite rule
vi_VN: Quy tắc viết lại không hợp lệ

en: Is something missing?
vi_VN: Có gì đó bị thiếu?

en: It is <b>STRONGLY</b> recommend that the compatibility with other plugins on a single/few sites is tested first.
vi_VN: Chúng tôi <b>ĐỀ NGHỊ</b> bạn nên kiểm tra tính tương thích với các plugin khác trên một hoặc vài trang web khác trước.

en: It will be converted to a base64 SVG placeholder on-the-fly.
vi_VN: Nó sẽ được chuyển đổi thành trình giữ chỗ SVG base64 một cách nhanh chóng.

en: JS Combine
vi_VN: Kết hợp JS

en: JS Combine External and Inline
vi_VN: JS Kết hợp bên ngoài và nội tuyến

en: JS Defer for both external and inline JS
vi_VN: JS Defer cho cả JS bên ngoài và nội tuyến

en: JS Deferred / Delayed Excludes
vi_VN: Trì hoãn JS / Loại trừ trì hoãn

en: JS Delayed
vi_VN: JS bị trì hoãn

en: JS Delayed Includes
vi_VN: JS trì hoãn bao gồm

en: JS Excludes
vi_VN: JS không bao gồm

en: JS Minify
vi_VN: Nén JS

en: JS Settings
vi_VN: Cài đặt JS

en: JS error can be found from the developer console of browser by right clicking and choosing Inspect.
vi_VN: Lỗi JS có thể được tìm thấy từ tổng quan dành cho nhà phát triển của trình duyệt bằng cách nhấp chuột phải và chọn Kiểm tra.

en: Join LiteSpeed Slack community
vi_VN: Tham gia cộng đồng Slack của LiteSpeed

en: Join Us on Slack
vi_VN: Tham gia với chúng tôi trên Slack

en: Join the %s community.
vi_VN: Tham gia cộng đồng %s.

en: Keep this off to use plain color placeholders.
vi_VN: Tắt tùy chọn này để sử dụng trình giữ chỗ màu trơn.

en: LQIP Cache
vi_VN: Bộ nhớ đệm LQIP

en: LQIP Cloud Generator
vi_VN: Trình tạo đám mây LQIP

en: LQIP Excludes
vi_VN: Không có LQIP

en: LQIP Minimum Dimensions
vi_VN: Kích thước tối thiểu LQIP

en: LQIP Quality
vi_VN: Chất lượng LQIP

en: LQIP image preview for size %s
vi_VN: Xem trước hình ảnh LQIP cho kích thước %s

en: LQIP requests will not be sent for images where both width and height are smaller than these dimensions.
vi_VN: Yêu cầu LQIP sẽ không được gửi nếu ảnh trong đó có chiều rộng và chiều cao đều nhỏ hơn các kích thước này.

en: LSCache
vi_VN: Bộ nhớ đệm LiteSpeed

en: LSCache caching functions on this page are currently unavailable!
vi_VN: Các chức năng lưu trữ bộ nhớ đệm LiteSpeed trên trang này hiện không khả dụng!

en: Larger number will generate higher resolution quality placeholder, but will result in larger files which will increase page size and consume more points.
vi_VN: Số lớn hơn sẽ tạo trình giữ chỗ có chất lượng độ phân giải cao hơn, nhưng sẽ dẫn đến các tệp lớn hơn, điều này sẽ làm tăng kích thước trang và tiêu tốn nhiều điểm hơn.

en: Larger than
vi_VN: Lớn hơn

en: Last Pull
vi_VN: Lần kéo cuối cùng

en: Last Pulled
vi_VN: Lần kéo gần nhất

en: Last Request
vi_VN: Yêu cầu cuối

en: Last Verification Result
vi_VN: Kết quả xác minh cuối cùng

en: Last calculated
vi_VN: Lần tính toán cuối

en: Last complete run time for all crawlers
vi_VN: Thời gian chạy hoàn chỉnh cuối cùng cho tất cả trình thu thập thông tin

en: Last exported
vi_VN: Lần xuất cuối

en: Last generated
vi_VN: Lần tạo cuối

en: Last imported
vi_VN: Lần nhập cuối

en: Last interval
vi_VN: Khoảng cách cuối cùng

en: Last pull initiated by cron at %s.
vi_VN: Lần đẩy khởi tạo bởi cron cách đây %s.

en: Last ran
vi_VN: Lần chạy cuối cùng

en: Last requested
vi_VN: Yêu cầu lần cuối

en: Last requested cost
vi_VN: Băng thông yêu cầu cuối cùng

en: Lazy Load Iframe Class Name Excludes
vi_VN: Loại trừ tên lớp Iframe tải chậm

en: Lazy Load Iframe Parent Class Name Excludes
vi_VN: Loại trừ tên lớp cha Iframe tải chậm

en: Lazy Load Image Class Name Excludes
vi_VN: Loại trừ class chứa ảnh ra khỏi Lazy Load

en: Lazy Load Image Excludes
vi_VN: Không bao gồm hình ảnh Lazy Load

en: Lazy Load Image Parent Class Name Excludes
vi_VN: Loại trừ tên lớp cha hình ảnh tải chậm

en: Lazy Load Images
vi_VN: Lazy Load hình ảnh

en: Lazy Load URI Excludes
vi_VN: Loại trừ URI tải chậm

en: Lazy Load for Iframes
vi_VN: Tải chậm cho Iframe

en: Lazy Load for Images
vi_VN: Tải chậm cho hình ảnh

en: Learn More
vi_VN: Tìm hiểu thêm

en: Learn more
vi_VN: Tìm hiểu thêm

en: Learn more about when this is needed
vi_VN: Tìm hiểu thêm về trường hợp cần thiết

en: Learn more or purchase additional quota.
vi_VN: Xem thêm hoặc mua thêm hạn mức.

en: Link to QUIC.cloud
vi_VN: Liên kết tới QUIC.cloud

en: List of Mobile User Agents
vi_VN: Danh sách Mobile User Agents

en: List post types where each item of that type should have its own CCSS generated.
vi_VN: Liệt kê các loại bài viết mà mỗi mục của loại đó sẽ có CSS của chính nó được tạo.

en: List the CSS selector that its style should be always contained in UCSS.
vi_VN: Liệt kê bộ chọn CSS mà kiểu của nó phải luôn được chứa trong UCSS.

en: Listed CSS files or inline CSS code will not be minified/combined.
vi_VN: Các tệp CSS được liệt kê hoặc mã CSS nội tuyến sẽ không được rút gọn/kết hợp.

en: Listed CSS files will be excluded from UCSS and saved to inline.
vi_VN: Các tệp CSS được liệt kê sẽ bị loại trừ khỏi UCSS và được lưu thành nội tuyến.

en: Listed IPs will be considered as Guest Mode visitors.
vi_VN: Các IP được liệt kê sẽ được coi là khách truy cập ở chế độ khách.

en: Listed JS files or inline JS code will be delayed.
vi_VN: Các tệp JS được liệt kê hoặc mã JS nội tuyến sẽ bị trì hoãn.

en: Listed JS files or inline JS code will not be deferred or delayed.
vi_VN: Các tệp JS được liệt kê hoặc mã JS nội tuyến sẽ không bị trì hoãn hoặc trì hoãn.

en: Listed JS files or inline JS code will not be minified/combined.
vi_VN: Các tệp JS được liệt kê hoặc mã JS nội tuyến sẽ không được rút gọn/kết hợp.

en: Listed JS files or inline JS code will not be optimized by %s.
vi_VN: Các tệp JS được liệt kê hoặc mã JS nội tuyến sẽ không được tối ưu hóa bởi %s.

en: Listed URI will not generate UCSS.
vi_VN: URI được liệt kê sẽ không tạo UCSS.

en: Listed User Agents will be considered as Guest Mode visitors.
vi_VN: Các tác nhân người dùng được liệt kê sẽ được coi là khách truy cập ở chế độ khách.

en: Listed images will not be lazy loaded.
vi_VN: Danh sách các hình ảnh không sử dụng lazyload.

en: LiteSpeed Cache Configuration Presets
vi_VN: Cấu hình thiết lập sẵn LiteSpeed Cache

en: LiteSpeed Cache Crawler
vi_VN: Trình thu thập thông tin LiteSpeed Cache

en: LiteSpeed Cache Dashboard
vi_VN: Tổng quan LiteSpeed Cache

en: LiteSpeed Cache Database Optimization
vi_VN: Tối ưu hóa cơ sở dữ liệu LiteSpeed Cache

en: LiteSpeed Cache General Settings
vi_VN: Cài đặt chung LiteSpeed Cache

en: LiteSpeed Cache Image Optimization
vi_VN: LiteSpeed Cache tối ưu hóa hình ảnh

en: LiteSpeed Cache Network Cache Settings
vi_VN: Cài đặt bộ nhớ cache mạng LiteSpeed Cache

en: LiteSpeed Cache Page Optimization
vi_VN: Tối ưu hóa trang LiteSpeed Cache

en: LiteSpeed Cache Purge All
vi_VN: Dọn dẹp tất cả LiteSpeed Cache

en: LiteSpeed Cache Settings
vi_VN: Cài đặt LiteSpeed Cache

en: LiteSpeed Cache Standard Presets
vi_VN: Thiết lập sẵn tiêu chuẩn của LiteSpeed Cache

en: LiteSpeed Cache Toolbox
vi_VN: Công cụ LiteSpeed Cache

en: LiteSpeed Cache View .htaccess
vi_VN: Chế độ xem bộ đệm LiteSpeed ​​.htaccess

en: LiteSpeed Cache plugin is installed!
vi_VN: Plugin LiteSpeed Cache đã được cài đặt!

en: LiteSpeed Cache upgraded successfully. NOTE: Due to changes in this version, the settings %1$s and %2$s have been turned OFF. Please turn them back on manually and verify that your site layout is correct, and you have no JS errors.
vi_VN: Đã nâng cấp thành công LiteSpeed Cache. LƯU Ý: Do những thay đổi trong phiên bản này, cài đặt %1$s và %2$s đã bị TẮT. Vui lòng bật lại chúng theo cách thủ công và xác minh rằng bố cục trang web của bạn là chính xác và bạn không có lỗi JS.

en: LiteSpeed Crawler Cron
vi_VN: Trình thu thập thông tin LiteSpeed Cron

en: LiteSpeed Logs
vi_VN: Nhật ký LiteSpeed

en: LiteSpeed Optimization
vi_VN: Tối ưu hóa LiteSpeed

en: LiteSpeed Options
vi_VN: Tùy chọn LiteSpeed

en: LiteSpeed Report
vi_VN: Báo cáo LiteSpeed

en: LiteSpeed cache plugin upgraded. Please refresh the page to complete the configuration data upgrade.
vi_VN: Plugin bộ nhớ cache LiteSpeed đã được nâng cấp. Vui lòng tải lại trang để hoàn tất nâng cấp dữ liệu cấu hình.

en: Load CSS Asynchronously
vi_VN: Tải không đồng bộ CSS

en: Load Google Fonts Asynchronously
vi_VN: Tải không đồng bộ Google Fonts

en: Load JS Deferred
vi_VN: Tải JS trì hoãn

en: Load iframes only when they enter the viewport.
vi_VN: Chỉ tải iframes khi chúng vào vùng nhìn thấy.

en: Load images only when they enter the viewport.
vi_VN: Tải ảnh chỉ khi chúng vào vùng xem.

en: Localization
vi_VN: Bản địa hóa

en: Localization Files
vi_VN: Tệp bản địa hóa

en: Localization Settings
vi_VN: Cài đặt bản địa hóa

en: Localize Resources
vi_VN: Bản địa hóa tài nguyên

en: Localize external resources.
vi_VN: Bản địa hóa các tài nguyên bên ngoài.

en: Localized Resources
vi_VN: Tài nguyên được bản địa hóa

en: Log File Size Limit
vi_VN: Giới hạn kích thước tệp nhật ký

en: Log View
vi_VN: Xem nhật ký

en: Login Cookie
vi_VN: Cookie đăng nhập

en: Low Quality Image Placeholder
vi_VN: Trình giữ chỗ hình ảnh chất lượng thấp

en: MUST BE UNIQUE FROM OTHER WEB APPLICATIONS.
vi_VN: PHẢI LÀ DUY NHẤT TỪ CÁC ỨNG DỤNG WEB KHÁC.

en: Main domain
vi_VN: Tên miền chính

en: Main domain not generated yet
vi_VN: Tên miền chính chưa được tạo

en: Manage
vi_VN: Quản lý

en: Manage CDN
vi_VN: Quản lý CDN

en: Manage DNS Zone
vi_VN: Quản lý khu vực DNS

en: Manually added to blocklist
vi_VN: Được thêm vào danh sách chặn theo cách thủ công

en: Manually run
vi_VN: Chạy theo cách thủ công

en: Map
vi_VN: Sơ đồ trang

en: Mark this page as
vi_VN: Đánh dấu trang này dưới dạng

en: Maximum image post id
vi_VN: ID bài đăng hình ảnh tối đa

en: Maximum value
vi_VN: Giá trị tối đa

en: Maybe Later
vi_VN: Để sau

en: Maybe later
vi_VN: Để sau

en: Media Excludes
vi_VN: Loại trừ Media

en: Media Settings
vi_VN: Cài đặt Media

en: Message from QUIC.cloud server
vi_VN: Tin nhắn từ máy chủ QUIC.cloud

en: Method
vi_VN: Phương pháp

en: Minify CSS files and inline CSS code.
vi_VN: Giảm thiểu các tệp CSS và mã CSS nội tuyến.

en: Minify HTML content.
vi_VN: Nén nội dung HTML.

en: Minify JS files and inline JS codes.
vi_VN: Giảm thiểu các tệp JS và mã JS nội tuyến.

en: Minimum value
vi_VN: Giá trị tối thiểu

en: Mobile
vi_VN: Di động

en: Mobile Agent Rules
vi_VN: Quy tắc tác nhân di động

en: Mobile Cache
vi_VN: Bộ nhớ đệm mobile

en: Monthly archive
vi_VN: Lưu trữ hàng tháng

en: More
vi_VN: Thêm

en: More information about the available commands can be found here.
vi_VN: Thông tin thêm về các lệnh có sẵn có thể được tìm thấy ở đây.

en: More settings
vi_VN: Cài đặt khác

en: More settings available under %s menu
vi_VN: Nhiều càu đặt khác có sẵn trong menu %s

en: NOTE
vi_VN: CHÚ Ý

en: NOTE: QUIC.cloud CDN and Cloudflare do not use CDN Mapping. If you are are only using QUIC.cloud or Cloudflare, leave this setting %1$s.
vi_VN: LƯU Ý: QUIC.cloud CDN và Cloudflare không sử dụng Ánh xạ CDN. Nếu bạn chỉ đang sử dụng QUIC.cloud hoặc Cloudflare, hãy để cài đặt này là %1$s.

en: NOTICE
vi_VN: CHÚ Ý

en: NOTICE:
vi_VN: CHÚ Ý:

en: NOTICE: Database login cookie did not match your login cookie.
vi_VN: THÔNG BÁO: Cookie đăng nhập cơ sở dữ liệu không khớp với cookie đăng nhập của bạn.

en: Nameservers
vi_VN: Máy chủ tên

en: Network Dashboard
vi_VN: Bảng tổng quan mạng

en: Network Enable Cache
vi_VN: Bật Network Cache

en: New Developer Version Available!
vi_VN: Đã có phiên bản dành cho nhà phát triển mới!

en: New Version Available!
vi_VN: Đã có phiên bản mới!

en: New developer version %s is available now.
vi_VN: Phiên bản nhà phát triển mới %s hiện có sẵn

en: New release %s is available now.
vi_VN: Bản phát hành mới %s hiện có sẵn.

en: Next available request time: <code>After %s</code>
vi_VN: Thời gian yêu cầu có sẵn tiếp theo: <code>Sau %s</code>

en: No available Cloud Node after checked server load.
vi_VN: Không có Nút đám mây khả dụng nào sau khi kiểm tra tải máy chủ.

en: No available Cloud Node.
vi_VN: Không có Nút Cloud nào khả dụng.

en: No available Cloudflare zone
vi_VN: Không có sẵn vùng Cloudflare

en: No backup of original file exists.
vi_VN: Không có bản sao lưu của tệp gốc tồn tại.

en: No backup of unoptimized WebP file exists.
vi_VN: Không tồn tại bản sao lưu của tệp WebP chưa được tối ưu hóa.

en: No cloud services currently in use
vi_VN: Không có dịch vụ đám mây nào hiện đang được sử dụng

en: No crawler meta file generated yet
vi_VN: Chưa tạo tệp meta trình thu thập thông tin nào

en: No optimization
vi_VN: Không tối ưu hóa

en: No spaces and case sensitive.
vi_VN: Không có khoảng trống và phân biệt chữ hoa, chữ thường.

en: No valid image found by Cloud server in the current request.
vi_VN: Máy chủ đám mây không tìm thấy hình ảnh hợp lệ nào trong yêu cầu hiện tại.

en: No valid image found in the current request.
vi_VN: Không tìm thấy hình ảnh hợp lệ trong yêu cầu hiện tại.

en: No valid sitemap parsed for crawler.
vi_VN: Không có sơ đồ trang web hợp lệ nào được phân tích cú pháp cho trình thu thập thông tin.

en: Non cacheable
vi_VN: Không thể lưu vào bộ nhớ đệm

en: Not Available
vi_VN: Không có sẵn

en: Not blocklisted
vi_VN: Không bị chặn

en: Not enough parameters. Please check if the domain key is set correctly
vi_VN: Không đủ tham số. Vui lòng kiểm tra xem khóa miền đã được đặt chính xác chưa

en: Not running
vi_VN: Không chạy

en: Note
vi_VN: Lưu ý

en: Note: For 15 to 20 minutes after setup completes, browsers may issue a "not secure" warning for your site while QUIC.cloud generates your SSL certificate.
vi_VN: Lưu ý: Trong khoảng thời gian từ 15 đến 20 phút sau khi thiết lập hoàn tất, trình duyệt có thể đưa ra cảnh báo "không an toàn" cho trang web của bạn trong khi QUIC.cloud tạo chứng chỉ SSL cho bạn.

en: Notes
vi_VN: Ghi chú:

en: Notice
vi_VN: Chú ý

en: Notice: CDN Setup only reset locally.
vi_VN: Lưu ý: Thiết lập CDN chỉ được đặt lại cục bộ.

en: Notifications
vi_VN: Thông báo

en: Notified Cloudflare to purge all successfully.
vi_VN: Đã thông báo Cloudflare để xóa toàn bộ thành công.

en: Notified Cloudflare to set development mode to %s successfully.
vi_VN: Đã thông báo Cloudflare để thiết lập chế độ phát triển thành %s thành công.

en: Notified LiteSpeed Web Server to purge CSS/JS entries.
vi_VN: Máy chủ Web LiteSpeed đã được thông báo để lọc các mục CSS/JS.

en: Notified LiteSpeed Web Server to purge all LSCache entries.
vi_VN: Máy chủ web của LiteSpeed đã được thông báo để xóa sạch tất cả các bộ nhớ cache.

en: Notified LiteSpeed Web Server to purge all pages.
vi_VN: Đã thông báo cho LiteSpeed Web Server để xóa tất cả các trang.

en: Notified LiteSpeed Web Server to purge error pages.
vi_VN: LiteSpeed Web Server đã được thông báo để xóa các trang lỗi.

en: Notified LiteSpeed Web Server to purge everything.
vi_VN: LiteSpeed Web Server đã được thông báo để xóa tất cả.

en: Notified LiteSpeed Web Server to purge the front page.
vi_VN: Máy chủ của LiteSpeed đã được thông báo để xóa bộ nhớ đệm trang chủ.

en: Notified LiteSpeed Web Server to purge the list.
vi_VN: Máy chủ Web LiteSpeed đã được thông báo để xóa danh sách.

en: OFF
vi_VN: TẮT

en: ON
vi_VN: BẬT

en: OR
vi_VN: HOẶC

en: Object
vi_VN: Đối tượng

en: Object Cache
vi_VN: Bộ nhớ đệm đối tượng

en: Object Cache Settings
vi_VN: Cài đặt bộ nhớ đệm đối tượng

en: Object cache is not enabled.
vi_VN: Bộ nhớ đệm đối tượng không được bật.

en: Once saved, it will be matched with the current list and completed automatically.
vi_VN: Sau khi lưu, nó sẽ được khớp với danh sách hiện tại và tự động hoàn thành.

en: One or more pulled images does not match with the notified image md5
vi_VN: Một hoặc nhiều hình ảnh được kéo không khớp với md5 hình ảnh được thông báo

en: One per line.
vi_VN: Một trên mỗi dòng.

en: Online node needs to be redetected.
vi_VN: Nút trực tuyến cần được phát hiện lại.

en: Only attributes listed here will be replaced.
vi_VN: Chỉ các thuộc tính được liệt kê ở đây mới được thay thế.

en: Only available when %s is installed.
vi_VN: Chỉ khả dụng khi %s được cài đặt.

en: Only files within these directories will be pointed to the CDN.
vi_VN: Chỉ những tập tin trong các thư mục này mới được trỏ đến CDN.

en: Only log listed pages.
vi_VN: Chỉ ghi nhật ký các trang được liệt kê.

en: Only optimize pages for guest (not logged in) visitors. If turned this OFF, CSS/JS/CCSS files will be doubled by each user group.
vi_VN: Chỉ tối ưu hóa trang cho khách truy cập (chưa đăng nhập). Nếu TẮT tùy chọn này, các tệp CSS/JS/CCSS sẽ được nhân đôi cho mỗi nhóm người dùng.

en: Only press the button if the pull cron job is disabled.
vi_VN: Chỉ nhấn nút này nếu cron job bị tắt.

en: Opcode Cache
vi_VN: Bộ nhớ đệm Opcode

en: Opcode cache is not enabled.
vi_VN: Bộ nhớ đệm Opcode không được bật.

en: OpenLiteSpeed users please check this
vi_VN: Người dùng OpenLiteSpeed vui lòng kiểm tra điều này

en: Operation
vi_VN: Hoạt động

en: Optimization Status
vi_VN: Trạng thái tối ưu hóa

en: Optimization Summary
vi_VN: Tóm tắt tối ưu hóa

en: Optimization Tools
vi_VN: Công cụ tối ưu hóa

en: Optimize CSS delivery.
vi_VN: Tối ưu việc tải CSS.

en: Optimize Losslessly
vi_VN: Tối ưu hóa Losslessly

en: Optimize Original Images
vi_VN: Tối ưu hóa hình ảnh gốc

en: Optimize Tables
vi_VN: Tối ưu hóa các bảng

en: Optimize all tables in your database
vi_VN: Tối ưu hóa tất cả các bảng trong cơ sở dữ liệu của bạn

en: Optimize for Guests Only
vi_VN: Chỉ tối ưu hóa cho khách

en: Optimize images and save backups of the originals in the same folder.
vi_VN: Tối ưu hóa hình ảnh và lưu bản sao lưu của bản gốc trong cùng một thư mục.

en: Optimize images using lossless compression.
vi_VN: Tối ưu hóa hình ảnh bằng cách sử dụng tính năng nén không mất dữ liệu.

en: Optimize images with our QUIC.cloud server
vi_VN: Tối ưu hóa hình ảnh với máy chủ QUIC.cloud của chúng tôi

en: Optimized all tables.
vi_VN: Tối ưu hóa tất cả các bảng.

en: Option Name
vi_VN: Tên tùy chọn

en: Optional
vi_VN: Tùy chọn

en: Optional when API token used.
vi_VN: Tùy chọn khi sử dụng mã thông báo API.

en: Options saved.
vi_VN: Đã lưu tuỳ chọn.

en: Orig
vi_VN: Gốc

en: Orig %s
vi_VN: Gốc %s

en: Orig saved %s
vi_VN: Gốc đã lưu %s

en: Original URLs
vi_VN: URL gốc

en: Original file reduced by %1$s (%2$s)
vi_VN: Tệp gốc đã giảm %1$s (%2$s)

en: Orphaned Post Meta
vi_VN: Meta bài viết mồ côi

en: Other checkboxes will be ignored.
vi_VN: Các checkbox khác sẽ bị bỏ qua.

en: Our %s was not allowlisted.
vi_VN: %s của chúng tôi không được đưa vào danh sách cho phép.

en: Outputs to WordPress debug log.
vi_VN: Đầu ra cho nhật ký gỡ lỗi WordPress.

en: PAYG Balance
vi_VN: Số dư PAYG

en: PAYG balance and usage not included in above quota calculation.
vi_VN: Số dư PAYG và việc sử dụng không được bao gồm trong tính toán hạn ngạch ở trên.

en: PAYG used this month
vi_VN: PAYG đã sử dụng trong tháng này

en: PHP Constant %s available to disable blocklist.
vi_VN: Hằng số PHP %s có sẵn để tắt danh sách chặn.

en: PHP Constant %s is supported.
vi_VN: Hỗ trợ hằng số PHP %s.

en: Page Load Time
vi_VN: Thời gian tải trang

en: Page Optimization
vi_VN: Tối ưu trang

en: PageSpeed Score
vi_VN: Điểm PageSpeed

en: Pages
vi_VN: Trang

en: Partner Benefits Provided by
vi_VN: Lợi ích đối tác được cung cấp bởi

en: Passed
vi_VN: Thông qua

en: Password
vi_VN: Mật khẩu

en: Passwordless Link
vi_VN: Liên kết Passwordless

en: Path must end with %s
vi_VN: Đường dẫn phải kết thúc bằng %s

en: Paths containing these strings will be cached regardless of no-cacheable settings.
vi_VN: Các đường dẫn chứa các chuỗi này sẽ được lưu trữ mặc dù không có thiết lập bộ nhớ đệm.

en: Paths containing these strings will be forced to public cached regardless of no-cacheable settings.
vi_VN: Các đường dẫn chứa các chuỗi này sẽ bị buộc phải lưu vào bộ nhớ đệm công khai bất kể cài đặt không có bộ nhớ đệm.

en: Paths containing these strings will not be cached.
vi_VN: Đường dẫn chứa các chuỗi này sẽ không được lưu trong bộ nhớ đệm.

en: Paths containing these strings will not be served from the CDN.
vi_VN: Đường dẫn chứa các chuỗi này sẽ không được phân phối từ CDN.

en: Paused
vi_VN: Đã tạm dừng

en: Pay as You Go
vi_VN: Làm bao nhiêu trả bấy nhiêu

en: Pay as You Go Usage Statistics
vi_VN: Thống kê sử dụng Pay as You Go

en: Persistent Connection
vi_VN: Kết nối liên tục

en: Please consider disabling the following detected plugins, as they may conflict with LiteSpeed Cache:
vi_VN: Vui lòng xem xét tắt các plugin được phát hiện sau, vì chúng có thể xung đột với LiteSpeed Cache:

en: Please do NOT share the above passwordless link with anyone.
vi_VN: Vui lòng KHÔNG chia sẻ liên kết không mật khẩu ở trên với bất cứ ai.

en: Please enable LiteSpeed Cache in the plugin settings.
vi_VN: Vui lòng bật LiteSpeed Cache trong cài đặt plugin.

en: Please enable the LSCache Module at the server level, or ask your hosting provider.
vi_VN: Vui lòng bật mô-đun bộ nhớ đệm LiteSpeed ở cấp máy chủ hoặc hỏi nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ của bạn.

en: Please make sure this IP is the correct one for visiting your site.
vi_VN: Vui lòng đảm bảo rằng IP này là chính xác để truy cập trang web của bạn.

en: Please read all warnings before enabling this option.
vi_VN: Vui lòng đọc tất cả các cảnh báo trước khi bật tùy chọn này.

en: Please see %s for more details.
vi_VN: Vui lòng xem %s để biết thêm chi tiết.

en: Please see <a %s>Hooking WP-Cron Into the System Task Scheduler</a> to learn how to create the system cron task.
vi_VN: Vui lòng xem <a %s>Móc WP-Cron vào Trình lập lịch biểu tác vụ hệ thống</a> để tìm hiểu cách tạo tác vụ cron hệ thống.

en: Please test thoroughly when enabling any option in this list. After changing Minify/Combine settings, please do a Purge All action.
vi_VN: Vui lòng kiểm tra kỹ lưỡng khi bật bất kỳ tùy chọn nào trong danh sách này. Sau khi thay đổi cài đặt Nén/Kết hợp, vui lòng thực hiện một hành động Xóa sạch tất cả.

en: Please thoroughly test all items in %s to ensure they function as expected.
vi_VN: Vui lòng kiểm tra kỹ lưỡng tất cả các mục trong %s để đảm bảo chúng hoạt động như mong đợi.

en: Please thoroughly test each JS file you add to ensure it functions as expected.
vi_VN: Vui lòng kiểm tra kỹ lưỡng từng tệp JS bạn thêm vào để đảm bảo nó hoạt động như mong đợi.

en: Please try after %1$s for service %2$s.
vi_VN: Vui lòng thử sau %1$s cho dịch vụ %2$s.

en: Please update your domain registrar to use these custom nameservers:
vi_VN: Vui lòng cập nhật công ty đăng ký tên miền của bạn để sử dụng các máy chủ tên tùy chỉnh sau:

en: Please verify that your other plugins are not blocking REST API calls, allowlist our server IPs, or contact your server admin for assistance.
vi_VN: Vui lòng xác minh rằng các plugin khác của bạn không chặn lệnh gọi API REST, đưa IP máy chủ của chúng tôi vào danh sách cho phép hoặc liên hệ với quản trị viên máy chủ của bạn để được hỗ trợ.

en: Please visit the <a %s>Information</a> page on how to test the cache.
vi_VN: Vui lòng truy cập trang <a %s>Thông tin</a> về cách kiểm tra bộ nhớ cache.

en: Port
vi_VN: Cổng

en: Post ID
vi_VN: ID bài viết

en: Post Revisions
vi_VN: Bản xem lại của bài viết

en: Post type archive
vi_VN: Lưu trữ loại bài đăng

en: Preconnecting speeds up future loads from a given origin.
vi_VN: Kết nối trước sẽ tăng tốc độ tải trong tương lai từ một nguồn gốc nhất định.

en: Predefined list will also be combined w/ the above settings
vi_VN: Danh sách xác định trước cũng sẽ được kết hợp với các cài đặt trên

en: Prefetching DNS can reduce latency for visitors.
vi_VN: Truy xuất DNS trước có thể giảm độ trễ cho người truy cập.

en: Prepare the site for QUIC.cloud CDN, detect the DNS, and create a DNS Zone.
vi_VN: Chuẩn bị trang web cho QUIC.cloud CDN, phát hiện DNS và tạo Khu vực DNS.

en: Preserve EXIF data (copyright, GPS, comments, keywords, etc) when optimizing.
vi_VN: Bảo vệ dữ liệu EXIF (bản quyền, GPS, nhận xét, từ khóa, v.v ...) khi tối ưu hoá.

en: Preserve EXIF/XMP data
vi_VN: Giữ nguyên dữ liệu EXIF/XMP

en: Presets
vi_VN: Thiết lập sẵn

en: Press the %s button to stop beta testing and go back to the current release from the WordPress Plugin Directory.
vi_VN: Nhấn nút %s để dừng thử nghiệm beta và quay lại bản phát hành hiện tại từ thư mục Plugin của WordPress.

en: Press the %s button to use the most recent GitHub commit. Master is for release candidate & Dev is for experimental testing.
vi_VN: Nhấn nút %s để sử dụng bản cam kết GitHub gần đây nhất. Master dành cho ứng viên phát hành & Dev dành cho thử nghiệm thử nghiệm.

en: Prevent Google Fonts from loading on all pages.
vi_VN: Ngăn Google Fonts tải trên tất cả các trang.

en: Prevent any debug log of listed pages.
vi_VN: Ngăn chặn bất kỳ nhật ký gỡ lỗi của các trang được liệt kê.

en: Prevent any lazy load of listed pages.
vi_VN: Ngăn chặn bất kỳ tải chậm của các trang được liệt kê.

en: Prevent any optimization of listed pages.
vi_VN: Ngăn chặn tối ưu hóa các trang được liệt kê.

en: Prevent writing log entries that include listed strings.
vi_VN: Ngăn ghi các mục nhật ký bao gồm các chuỗi được liệt kê.

en: Previous request too recent. Please try again after %s.
vi_VN: Yêu cầu trước đây quá gần đây. Vui lòng thử lại sau %s.

en: Previous request too recent. Please try again later.
vi_VN: Yêu cầu trước đây quá gần đây. Vui lòng thử lại sau.

en: Previously existed in blocklist
vi_VN: Đã tồn tại trước đây trong danh sách chặn

en: Private
vi_VN: Riêng tư

en: Private Cache
vi_VN: Bộ nhớ đệm riêng

en: Private Cached URIs
vi_VN: URI được lưu trong bộ nhớ cache riêng tư

en: Private cache
vi_VN: Bộ nhớ đệm riêng

en: Privately cache commenters that have pending comments. Disabling this option will serve non-cacheable pages to commenters. (LSWS %s required)
vi_VN: Cache một cách riêng tư cho các bình luận đang chờ xử lý. Tắt tùy chọn này thì máy chủ sẽ không cache cho các trang có người bình luận. (Yêu cầu LSWS %s)

en: Privately cache frontend pages for logged-in users. (LSWS %s required)
vi_VN: Các trang giao diện bộ nhớ đệm riêng tư dành cho người dùng đã đăng nhập. (Yêu cầu LSWS %s)

en: Product Update Interval
vi_VN: Khoảng cập nhật sản phẩm

en: Provide the nameservers necessary to enable the CDN.
vi_VN: Cung cấp các máy chủ tên cần thiết để bật CDN.

en: Public
vi_VN: Công khai

en: Public Cache
vi_VN: Bộ nhớ đệm công khai

en: Pull Cron is running
vi_VN: Pull Cron đang chạy

en: Pull Images
vi_VN: Gửi hình ảnh

en: Pulled WebP image md5 does not match the notified WebP image md5.
vi_VN: Hình ảnh WebP md5 được kéo không khớp với hình ảnh WebP md5 được thông báo.

en: Purge
vi_VN: Dọn dẹp

en: Purge %s Error
vi_VN: Xóa %s lỗi

en: Purge %s error pages
vi_VN: Xóa các trang lỗi %s

en: Purge All
vi_VN: Xóa tất cả

en: Purge All Hooks
vi_VN: Dọn dẹp tất cả các hook

en: Purge All On Upgrade
vi_VN: Xóa tất cả khi nâng cấp

en: Purge By...
vi_VN: Xóa bởi...

en: Purge Everything
vi_VN: Dọn dẹp mọi thứ

en: Purge Front Page
vi_VN: Xóa bộ nhớ đệm trang chủ

en: Purge List
vi_VN: Xóa danh sách

en: Purge Log
vi_VN: Xóa nhật ký

en: Purge Pages
vi_VN: Dọn dẹp các trang

en: Purge Settings
vi_VN: Cài đặt dọn dẹp

en: Purge all object caches successfully.
vi_VN: Xóa tất cả nhớ đệm đối tượng thành công.

en: Purge all the object caches
vi_VN: Xóa tất cả bộ nhớ đệm đối tượng

en: Purge categories only when stock status changes.
vi_VN: Xóa các danh mục chỉ khi trạng thái hàng tồn kho thay đổi.

en: Purge category %s
vi_VN: Xóa danh mục %s

en: Purge pages by category name - e.g. %2$s should be used for the URL %1$s.
vi_VN: Dọn dẹp các trang theo tên danh mục - ví dụ: Nên sử dụng %2$s cho URL %1$s.

en: Purge pages by post ID.
vi_VN: Dọn dẹp các trang bằng ID bài viết.

en: Purge pages by relative or full URL.
vi_VN: Dọn dẹp các trang bằng URL tương đối hoặc đầy đủ.

en: Purge pages by tag name - e.g. %2$s should be used for the URL %1$s.
vi_VN: Dọn dẹp các trang theo thẻ tên - ví dụ: Nên sử dụng %2$s cho URL %1$s.

en: Purge product and categories only when the stock status changes.
vi_VN: Xóa sản phẩm và danh mục chỉ khi trạng thái hàng hóa thay đổi.

en: Purge product on changes to the quantity or stock status.
vi_VN: Xóa sản phẩm khi thay đổi số lượng hoặc trạng thái hàng hóa.

en: Purge product only when the stock status changes.
vi_VN: Xóa sản phẩm chỉ khi trạng thái hàng hóa thay đổi.

en: Purge tag %s
vi_VN: Xóa tag %s

en: Purge the LiteSpeed cache entries created by this plugin
vi_VN: Xóa các mục bộ nhớ cache LiteSpeed được tạo bởi plugin này

en: Purge the cache entries created by this plugin except for Critical CSS & Unique CSS & LQIP caches
vi_VN: Lọc các mục bộ đệm được tạo bởi plugin này ngoại trừ bộ đệm CSS & LQIP quan trọng & CSS duy nhất

en: Purge this page
vi_VN: Xóa bộ nhớ đệm trang này

en: Purge url %s
vi_VN: Xóa url %s

en: Purged All!
vi_VN: Đã xóa tất cả!

en: Purged all caches successfully.
vi_VN: Dọn dẹp tất cả các bộ nhớ cache thành công.

en: Purged the blog!
vi_VN: Đã dọn dẹp blog!

en: Purged the url!
vi_VN: Đã xóa url!

en: Purged!
vi_VN: Đã dọn dẹp!

en: Pushed %1$s to Cloud server, accepted %2$s.
vi_VN: Đã đẩy %1$s lên máy chủ Đám mây, đã chấp nhận %2$s.

en: QUIC.cloud CDN Setup
vi_VN: Thiết lập QUIC.cloud CDN

en: QUIC.cloud CDN/DNS does not support DNSSEC.
vi_VN: QUIC.cloud CDN/DNS không hỗ trợ DNSSEC.

en: QUIC.cloud DNS settings are not changed.
vi_VN: Cài đặt QUIC.cloud DNS không thay đổi.

en: QUIC.cloud Detected Records Summary
vi_VN: Tóm tắt Bản ghi được phát hiện bởi QUIC.cloud

en: QUIC.cloud Service Usage Statistics
vi_VN: Thống kê sử dụng dịch vụ QUIC.cloud

en: QUIC.cloud account has been created and successfully linked.
vi_VN: Tài khoản QUIC.cloud đã được tạo và liên kết thành công.

en: QUIC.cloud account has been successfully linked.
vi_VN: Tài khoản QUIC.cloud đã được liên kết thành công.

en: QUIC.cloud will attempt to verify the DNS update.
vi_VN: QUIC.cloud sẽ cố gắng xác minh bản cập nhật DNS.

en: QUIC.cloud will detect most normal DNS entries.
vi_VN: QUIC.cloud sẽ phát hiện hầu hết các mục DNS thông thường.

en: Query strings containing these parameters will not be cached.
vi_VN: Chuỗi truy vấn có chứa các tham số này sẽ không được lưu bộ nhớ đệm.

en: Rate %s on %s
vi_VN: Đáng giá %s trên %s

en: Read LiteSpeed Documentation
vi_VN: Đọc tài liệu LiteSpeed

en: Ready to run CDN setup.
vi_VN: Sẵn sàng để chạy thiết lập CDN.

en: Received invalid message from the cloud server. Please submit a ticket.
vi_VN: Đã nhận được thông báo không hợp lệ từ máy chủ đám mây. Vui lòng gửi yêu cầu hỗ trợ.

en: Recommended to generate the token from Cloudflare API token template "WordPress".
vi_VN: Khuyến nghị tạo mã thông báo từ mẫu mã thông báo API Cloudflare "WordPress".

en: Recommended value: 28800 seconds (8 hours).
vi_VN: Giá trị đề xuất: 28800 giây (8 giờ).

en: Record Type
vi_VN: Loại bản ghi

en: Record names found
vi_VN: Tìm thấy tên bản ghi

en: Redetect
vi_VN: Phát hiện lại

en: Redetected node
vi_VN: Nút được phát hiện lại

en: Redis Database ID
vi_VN: ID cơ sở dữ liệu của Redis

en: Redis encountered a fatal error: %s (code: %d)
vi_VN: Làm lại gặp lỗi nghiêm trọng: %s (mã: %d)

en: Refresh CDN Setup Status
vi_VN: Làm mới Trạng thái thiết lập CDN

en: Refresh Crawler Map
vi_VN: Làm mới sơ đồ trang trình thu thập thông tin

en: Refresh Domain Key
vi_VN: Làm mới Domain Key

en: Refresh Gravatar cache by cron.
vi_VN: Làm mới bộ nhớ đệm Gravatar bằng cron.

en: Refresh page load time
vi_VN: Làm mới thời gian tải trang

en: Refresh page score
vi_VN: Làm mới điểm trang

en: Remaining Daily Quota
vi_VN: Hạn ngạch hàng ngày còn lại

en: Remove CDN URL
vi_VN: Xóa URL CDN

en: Remove Google Fonts
vi_VN: Xóa bỏ Google Fonts

en: Remove Noscript Tags
vi_VN: Gỡ thẻ Noscript

en: Remove Original Backups
vi_VN: Xóa bản sao lưu gốc

en: Remove Original Image Backups
vi_VN: Xóa bản sao lưu hình ảnh gốc

en: Remove Query Strings
vi_VN: Xóa các chuỗi truy vấn

en: Remove Query Strings from Static Files
vi_VN: Xóa chuỗi truy vấn khỏi tệp tĩnh

en: Remove WordPress Emoji
vi_VN: Gỡ bỏ WordPress Emoji

en: Remove all previous image optimization requests/results, revert completed optimizations, and delete all optimization files.
vi_VN: Loại bỏ tất cả các yêu cầu/kết quả tối ưu hóa hình ảnh trước đó, hoàn tác lại các tối ưu hóa đã hoàn thành và xóa tất cả các tệp tối ưu hóa.

en: Remove all previous unfinished image optimization requests.
vi_VN: Loại bỏ tất cả các yêu cầu tối ưu hóa hình ảnh chưa hoàn thành trước đó.

en: Remove cookie simulation
vi_VN: Xóa cookie mô phỏng

en: Remove from Blocklist
vi_VN: Gỡ khỏi danh sách đen

en: Remove query strings from internal static resources.
vi_VN: Xóa chuỗi truy vấn khỏi tài nguyên tĩnh nội bộ.

en: Removed Unused CSS for Users
vi_VN: Đã xóa CSS không sử dụng cho người dùng

en: Removed backups successfully.
vi_VN: Đã xóa các bản sao lưu thành công.

en: Replace %1$s with %2$s.
vi_VN: Thay thế %1$s bằng %2$s.

en: Report
vi_VN: Báo cáo

en: Report date
vi_VN: Ngày báo cáo

en: Report number
vi_VN: Số báo cáo

en: Request Domain Key
vi_VN: Yêu cầu Domain Key

en: Request WebP versions of original images when doing optimization.
vi_VN: Yêu cầu phiên bản WebP của hình ảnh gốc khi thực hiện tối ưu hóa.

en: Request submitted. Please wait, then refresh the page to see approval notification.
vi_VN: Đã gửi yêu cầu. Vui lòng đợi, sau đó làm mới trang để xem thông báo phê duyệt.

en: Requested
vi_VN: Yêu cầu

en: Requests in queue
vi_VN: Yêu cầu trong hàng đợi

en: Rescan New Thumbnails
vi_VN: Quét lại hình thu nhỏ mới

en: Rescanned %d images successfully.
vi_VN: Đã quét lại %d hình ảnh thành công.

en: Rescanned successfully.
vi_VN: Đã quét lại thành công.

en: Reset All Settings
vi_VN: Đặt lại tất cả cài đặt

en: Reset CDN Setup
vi_VN: Đặt lại Thiết lập CDN

en: Reset Settings
vi_VN: Khôi phục cài đặt

en: Reset position
vi_VN: Đặt lại vị trí

en: Reset successfully.
vi_VN: Đặt lại thành công.

en: Reset the entire opcode cache
vi_VN: Đặt lại toàn bộ, bộ nhớ đệm Opcode

en: Reset the entire opcode cache successfully.
vi_VN: Đặt lại toàn bộ bộ nhớ đệm opcode thành công.

en: Reset the optimized data successfully.
vi_VN: Đặt lại dữ liệu được tối ưu hóa thành công.

en: Resets all LiteSpeed Cache plugin settings related to CDN setup back to the initial state and deletes the DNS Zone, if one exists for the domain.
vi_VN: Đặt lại tất cả cài đặt plugin LiteSpeed Cache liên quan đến thiết lập CDN về trạng thái ban đầu và xóa Khu vực DNS, nếu có cho miền.

en: Resets all LiteSpeed Cache plugin settings related to CDN setup back to the initial state and disables the CDN.
vi_VN: Đặt lại tất cả cài đặt plugin LiteSpeed Cache liên quan đến thiết lập CDN về trạng thái ban đầu và tắt CDN.

en: Resources listed here will be copied and replaced with local URLs.
vi_VN: Các tài nguyên được liệt kê ở đây sẽ được sao chép và thay thế bằng các URL cục bộ.

en: Responsive Placeholder
vi_VN: Trình giữ chỗ đáp ứng

en: Responsive Placeholder Color
vi_VN: Màu giữ chỗ phản hồi

en: Responsive Placeholder SVG
vi_VN: SVG giữ chỗ phản hồi

en: Responsive image placeholders can help to reduce layout reshuffle when images are loaded.
vi_VN: Trình giữ chỗ hình ảnh đáp ứng có thể giúp giảm bớt bố cục khi hình ảnh được tải.

en: Restore Settings
vi_VN: Khôi phục cài đặt

en: Restore from backup
vi_VN: Khôi phục bản sao lưu

en: Restored backup settings %1$s
vi_VN: Đã khôi phục cài đặt sao lưu %1$s

en: Restored original file successfully.
vi_VN: Đã khôi phục tệp gốc thành công.

en: Results can be checked in <a %s>Media Library</a>.
vi_VN: Kết quả có thể được kiểm tra trong <a %s>Thư viện media</a>.

en: Review DNS records
vi_VN: Xem lại bản ghi DNS

en: Revisions Max Age
vi_VN: Tuổi tối đa của Bản sửa đổi

en: Revisions Max Number
vi_VN: Số bản sửa đổi tối đa

en: Revisions newer than this many days will be kept when cleaning revisions.
vi_VN: Các bản sửa đổi mới hơn nhiều ngày này sẽ được giữ lại khi dọn dẹp các bản sửa đổi.

en: Role Excludes
vi_VN: Những vai trò loại trừ

en: Role Simulation
vi_VN: Mô phỏng vai trò

en: Run %s Queue Manually
vi_VN: Chạy Hàng đợi %s Thủ công

en: Run CDN Setup
vi_VN: Chạy thiết lập CDN

en: Run Duration
vi_VN: Thời lượng chạy

en: Run Frequency
vi_VN: Tần số chạy

en: Run Queue Manually
vi_VN: Chạy hàng đợi thủ công

en: Run frequency is set by the Interval Between Runs setting.
vi_VN: Tần số chạy được đặt theo cài đặt Khoảng thời gian giữa các lần chạy.

en: Run time for previous crawler
vi_VN: Chạy thời gian cho trình thu thập thông tin trước đó

en: Running
vi_VN: Đang chạy

en: SYNTAX: alphanumeric and "_".
vi_VN: SYNTAX: chữ số và "_".

en: Save Changes
vi_VN: Lưu thay đổi

en: Save transients in database when %1$s is %2$s.
vi_VN: Lưu tạm thời trong cơ sở dữ liệu khi %1$s là %2$s.

en: Saved
vi_VN: Đã lưu

en: Saving option failed. IPv4 only for %s.
vi_VN: Lưu tùy chọn không thành công. Chỉ IPv4 cho %s.

en: Scan for any new unoptimized image thumbnail sizes and resend necessary image optimization requests.
vi_VN: Quét bất kỳ kích thước thu nhỏ hình ảnh mới nào chưa được tối ưu hóa và gửi lại các yêu cầu tối ưu hóa hình ảnh cần thiết.

en: Scheduled Purge Time
vi_VN: Dọn dẹp theo lịch trình

en: Scheduled Purge URLs
vi_VN: Các URL được dọn dẹp theo lịch trình

en: See <a %s>Introduction for Enabling the Crawler</a> for detailed information.
vi_VN: Xem phần <a %s>Giới thiệu về bật Trình thu thập thông tin</a> để biết thông tin chi tiết.

en: Select "All" if there are dynamic widgets linked to posts on pages other than the front or home pages.
vi_VN: Chọn "Tất cả" nếu có widgets động được liên kết đến bài đăng trên các trang khác với trang đầu hoặc trang chủ.

en: Select below for "Purge by" options.
vi_VN: Chọn bên dưới cho các tùy chọn "Dọn dẹp theo".

en: Select only the archive types that are currently used, the others can be left unchecked.
vi_VN: Chọn chỉ các loại lưu trữ đang được sử dụng, những loại khác có thể không được đánh dấu.

en: Select which pages will be automatically purged when posts are published/updated.
vi_VN: Chọn những trang nào sẽ được tự động xóa khi bài đăng được xuất bản/cập nhật.

en: Selected roles will be excluded from all optimizations.
vi_VN: Các vai trò được chọn sẽ bị loại trừ khỏi tất cả các tối ưu hóa.

en: Selected roles will be excluded from cache.
vi_VN: Các vai trò đã chọn sẽ bị loại bỏ khỏi bộ nhớ cache.

en: Send Optimization Request
vi_VN: Gửi yêu cầu tối ưu hóa

en: Send this report to LiteSpeed. Refer to this report number when posting in the WordPress support forum.
vi_VN: Gửi báo cáo này cho LiteSpeed. Tham khảo số báo cáo này khi đăng bài trong diễn đàn hỗ trợ WordPress.

en: Send to LiteSpeed
vi_VN: Gửi tới LiteSpeed

en: Separate CCSS Cache Post Types
vi_VN: CCSS Cache riêng biệt cho các loại bài viết

en: Separate CCSS Cache URIs
vi_VN: Các URI Cache CCSS riêng biệt

en: Separate critical CSS files will be generated for paths containing these strings.
vi_VN: Các tệp CSS quan trọng riêng biệt sẽ được tạo cho các đường dẫn chứa các chuỗi này.

en: Serve Stale
vi_VN: Phục vụ cũ

en: Serve a separate cache copy for mobile visitors.
vi_VN: Phục vụ một bản sao bộ nhớ đệm riêng biệt cho khách truy cập di động.

en: Serve all CSS files through the CDN. This will affect all enqueued WP CSS files.
vi_VN: Phục vụ tất cả các tệp CSS thông qua CDN. Điều này sẽ ảnh hưởng đến tất cả các tập tin WP CSS enqueued.

en: Serve all JavaScript files through the CDN. This will affect all enqueued WP JavaScript files.
vi_VN: Phục vụ tất cả các tệp JavaScript thông qua CDN. Điều này sẽ ảnh hưởng đến tất cả các tập tin WP JavaScript enqueued.

en: Serve all image files through the CDN. This will affect all attachments, HTML %s tags, and CSS %s attributes.
vi_VN: Phục vụ tất cả các tệp hình ảnh thông qua CDN. Điều này sẽ ảnh hưởng đến tất cả các tệp đính kèm, thẻ HTML %s và thuộc tính CSS %s.

en: Server IP
vi_VN: IP máy chủ

en: Server Load Limit
vi_VN: Giới hạn tải máy chủ

en: Server allowed max value
vi_VN: Máy chủ cho phép giá trị tối đa

en: Server allowed min value
vi_VN: Máy chủ cho phép giá trị thấp nhất

en: Server enforced value
vi_VN: Giá trị được thi hành của máy chủ

en: Server variable(s) %s available to override this setting.
vi_VN: (Các) máy chủ %s sẵn sàng để ghi đè cài đặt này.

en: Set an explicit width and height on image elements to reduce layout shifts and improve CLS (a Core Web Vitals metric).
vi_VN: Đặt chiều rộng và chiều cao rõ ràng trên các phần tử hình ảnh để giảm chuyển dịch bố cục và cải thiện CLS (một chỉ số Core Web Vitals).

en: Set this to append %1$s to all %2$s rules before caching CSS to specify how fonts should be displayed while being downloaded.
vi_VN: Đặt tùy chọn này để nối %1$s vào tất cả các quy tắc %2$s trước khi lưu vào bộ nhớ đệm CSS để chỉ định cách hiển thị phông chữ trong khi tải xuống.

en: Set to %1$s to forbid heartbeat on %2$s.
vi_VN: Đặt thành %1$s để ngăn Heartbeat trên %2$s.

en: Set up QUIC.cloud Account
vi_VN: Thiết lập tài khoản QUIC.cloud

en: Set up a QUIC.cloud account.
vi_VN: Thiết lập tài khoản QUIC.cloud.

en: Setting Up Custom Headers
vi_VN: Thiết lập tiêu đề tùy chỉnh

en: Settings
vi_VN: Cài đặt - Bộ nhớ đệm

en: Shorten query strings in the debug log to improve readability.
vi_VN: Rút ngắn chuỗi truy vấn trong nhật ký gỡ lỗi để cải thiện khả năng đọc.

en: Show crawler status
vi_VN: Hiển thị trạng thái của trình thu thập thông tin

en: Significantly improve load time by replacing images with their optimized %s versions.
vi_VN: Cải thiện đáng kể thời gian tải bằng cách thay thế hình ảnh bằng phiên bản được tối ưu hóa %s.

en: Simulation Settings
vi_VN: Cài đặt mô phỏng

en: Site URL to be served through the CDN. Beginning with %1$s. For example, %2$s.
vi_VN: URL trang web được phân phát qua CDN. Bắt đầu với %1$s. Ví dụ: %2$s.

en: Site not recognized. Domain Key has been automatically removed. Please request a new one.
vi_VN: Trang web không được công nhận. Khóa miền đã tự động bị xóa. Vui lòng yêu cầu một cái mới.

en: Sitemap List
vi_VN: Danh sách sơ đồ trang web

en: Sitemap Settings
vi_VN: Cài đặt sơ đồ trang web

en: Sitemap Timeout
vi_VN: Hết thời gian chờ của sơ đồ trang web

en: Sitemap Total
vi_VN: Tổng số sơ đồ trang web

en: Sitemap cleaned successfully
vi_VN: Sơ đồ trang web đã được xóa thành công

en: Sitemap created successfully: %d items
vi_VN: Sơ đồ trang web đã được tạo thành công: %d mục

en: Size
vi_VN: Kích cỡ

en: Size list in queue waiting for cron
vi_VN: Danh sách kích thước trong hàng chờ đợi cron

en: Smaller than
vi_VN: Nhỏ hơn

en: Some optimized image file(s) has expired and was cleared.
vi_VN: Một số tệp hình ảnh được tối ưu hóa đã hết hạn và bị xóa.

en: Some themes and plugins add resources via a PHP request.
vi_VN: Một số theme và plugin sẽ thêm tài nguyên thông qua một yêu cầu PHP.

en: Spam Comments
vi_VN: Bình luận rác

en: Specify Number of Threads to use while crawling.
vi_VN: Chỉ định số lượng chủ đề để sử dụng trong khi thu thập dữ liệu.

en: Specify a base64 image to be used as a simple placeholder while images finish loading.
vi_VN: Chỉ định hình ảnh base64 sẽ được sử dụng làm trình giữ chỗ đơn giản trong khi hình ảnh hoàn tất tải.

en: Specify an AJAX action in POST/GET and the number of seconds to cache that request, separated by a space.
vi_VN: Chỉ định một hành động AJAX trong POST/GET và số giây để lưu trữ yêu cầu đó, được phân cách bằng dấu cách.

en: Specify an HTTP status code and the number of seconds to cache that page, separated by a space.
vi_VN: Chỉ định mã trạng thái HTTP và số giây để lưu trang đó, cách nhau bởi khoảng trắng.

en: Specify an SVG to be used as a placeholder when generating locally.
vi_VN: Chỉ định SVG để sử dụng làm trình giữ chỗ khi tạo cục bộ.

en: Specify critical CSS rules for above-the-fold content when enabling %s.
vi_VN: Chỉ định quy tắc CSS quan trọng cho nội dung trong màn hình đầu tiên khi bật %s.

en: Specify how long in seconds before the crawler should initiate crawling the entire sitemap again.
vi_VN: Chỉ định khoảng thời gian tính bằng giây trước khi trình thu thập thông tin bắt đầu thu thập lại toàn bộ sơ đồ trang web.

en: Specify how long, in seconds, Gravatar files are cached.
vi_VN: Chỉ định thời gian, tính bằng giây, các tệp Gravatar được lưu trong bộ nhớ cache.

en: Specify how long, in seconds, REST calls are cached.
vi_VN: Chỉ định thời gian, tính bằng giây, các cuộc gọi REST được lưu trong bộ nhớ cache.

en: Specify how long, in seconds, feeds are cached.
vi_VN: Chỉ định thời gian, tính bằng giây, nguồn cấp dữ liệu được lưu trữ.

en: Specify how long, in seconds, private pages are cached.
vi_VN: Chỉ định thời gian, tính bằng giây, các trang riêng tư được lưu vào bộ nhớ cache.

en: Specify how long, in seconds, public pages are cached.
vi_VN: Chỉ định thời gian, tính bằng giây, các trang công khai được lưu vào bộ nhớ cache.

en: Specify how long, in seconds, the front page is cached.
vi_VN: Chỉ định thời gian, tính bằng giây, trang trước được lưu trữ.

en: Specify the %s heartbeat interval in seconds.
vi_VN: Chỉ định khoảng thời gian Heartbeat %s tính bằng giây.

en: Specify the maximum size of the log file.
vi_VN: Chỉ định kích thước tối đa của tệp nhật ký.

en: Specify the number of most recent revisions to keep when cleaning revisions.
vi_VN: Chỉ định số lượng các bản sửa đổi gần đây nhất để giữ lại khi làm sạch các bản sửa đổi.

en: Specify the password used when connecting.
vi_VN: Chỉ định mật khẩu được sử dụng khi kết nối.

en: Specify the quality when generating LQIP.
vi_VN: Chỉ định chất lượng khi tạo LQIP.

en: Specify the responsive placeholder SVG color.
vi_VN: Chỉ định màu SVG của trình giữ chỗ phản hồi.

en: Specify the time to purge the "%s" list.
vi_VN: Chỉ định thời gian để dọn sạch danh sách "%s".

en: Specify the timeout while crawling each URL.
vi_VN: Chỉ định thời gian chờ trong khi thu thập thông tin từng URL.

en: Specify the timeout while parsing the sitemap.
vi_VN: Chỉ định thời gian chờ trong khi phân tích sơ đồ trang web.

en: Specify time in microseconds for the delay between requests during a crawl.
vi_VN: Chỉ định thời gian tính bằng micro giây cho độ trễ giữa các yêu cầu trong khi thu thập thông tin.

en: Specify time in seconds for the duration of the crawl interval.
vi_VN: Chỉ định thời gian bằng giây trong khoảng thời gian thu thập thông tin.

en: Specify time in seconds for the time between each run interval.
vi_VN: Chỉ định thời gian tính bằng giây cho thời gian giữa mỗi khoảng thời gian chạy.

en: Specify which HTML element attributes will be replaced with CDN Mapping.
vi_VN: Chỉ định các thuộc tính phần tử HTML nào sẽ được thay thế bằng CDN Mapping.

en: Specify which element attributes will be replaced with WebP.
vi_VN: Chỉ định các thuộc tính phần tử sẽ được thay thế bằng WebP.

en: Standard Presets
vi_VN: Thiết lập sẵn tiêu chuẩn

en: Started async crawling
vi_VN: Bắt đầu thu thập dữ liệu không đồng bộ

en: Started async image optimization request
vi_VN: Bắt đầu yêu cầu tối ưu hóa hình ảnh không đồng bộ

en: Static file type links to be replaced by CDN links.
vi_VN: Các liên kết của tập tin tĩnh sẽ được thay thế bằng liên kết CDN.

en: Status
vi_VN: Trạng thái

en: Stop loading WordPress.org emoji. Browser default emoji will be displayed instead.
vi_VN: Dừng tải biểu tượng cảm xúc WordPress.org. Biểu tượng cảm xúc mặc định của trình duyệt sẽ được hiển thị thay thế.

en: Storage Optimization
vi_VN: Tối ưu hóa bộ nhớ

en: Store Gravatar locally.
vi_VN: Lưu trữ Gravatar trên hosting.

en: Store Transients
vi_VN: Lưu trữ tạm thời

en: Successfully Crawled
vi_VN: Đã thu thập dữ liệu thành công

en: Summary
vi_VN: Tóm tắt

en: Sure I'd love to review!
vi_VN: Chắc chắn là tôi muốn đánh giá rồi!

en: Switch back to using optimized images on your site
vi_VN: Quay lại sử dụng hình ảnh được tối ưu hóa trên trang web của bạn

en: Switched images successfully.
vi_VN: Đã chuyển đổi hình ảnh thành công.

en: Switched to optimized file successfully.
vi_VN: Đã chuyển thành tệp tối ưu hóa thành công.

en: Sync
vi_VN: Đồng bộ

en: Sync credit allowance with Cloud Server successfully.
vi_VN: Đồng bộ hóa khoản tín dụng với máy chủ đám mây thành công.

en: Sync data from Cloud
vi_VN: Đồng bộ hóa dữ liệu từ đám mây

en: System Information
vi_VN: Thông tin hệ thống

en: Table
vi_VN: Bảng

en: Temporarily bypass Cloudflare cache. This allows changes to the origin server to be seen in realtime.
vi_VN: Tạm thời bỏ qua bộ nhớ cache Cloudflare. Điều này cho phép việc thay đổi máy chủ gốc sẽ được nhìn thấy theo thời gian thực.

en: Term archive (include category, tag, and tax)
vi_VN: Lưu trữ mục phân loại (bao gồm chuyên mục, thẻ và thuế)

en: Testing
vi_VN: Đang kiểm tra

en: Thank You for Using the LiteSpeed Cache Plugin!
vi_VN: Cảm ơn bạn đã sử dụng Plugin LiteSpeed Cache!

en: The Admin IP option will only output log messages on requests from admin IPs.
vi_VN: Tùy chọn Admin IP sẽ chỉ xuất thông điệp nhật ký theo yêu cầu từ IP của quản trị.

en: The LiteSpeed Cache plugin is used to cache pages - a simple way to improve the performance of the site.
vi_VN: Plugin LiteSpeed Cache được sử dụng để lưu trang vào bộ nhớ cache - một cách đơn giản để cải thiện hiệu suất của trang web.

en: The POST callback to %s failed.
vi_VN: Gọi lại POST cho %s không thành công.

en: The URLs here (one per line) will be purged automatically at the time set in the option "%s".
vi_VN: Các URL ở đây (mỗi URL là một dòng) sẽ được xóa tự động tại thời điểm được đặt trong tùy chọn "%s".

en: The URLs will be compared to the REQUEST_URI server variable.
vi_VN: Các URL sẽ được so sánh với biến máy chủ REQUEST_URI.

en: The Viewport Images service detects which images appear above the fold, and excludes them from lazy load.
vi_VN: Dịch vụ hình ảnh khung nhìn phát hiện hình ảnh nào xuất hiện phía trên nếp gấp và loại trừ chúng khỏi tải chậm.

en: The above nonces will be converted to ESI automatically.
vi_VN: Các nonces trên sẽ được chuyển đổi thành ESI tự động.

en: The amount of time, in seconds, that files will be stored in browser cache before expiring.
vi_VN: Lượng thời gian, tính bằng giây, các tệp đó sẽ được lưu trữ trong bộ nhớ cache của trình duyệt trước khi hết hạn.

en: The cache needs to distinguish who is logged into which WordPress site in order to cache correctly.
vi_VN: Bộ nhớ cache cần phải phân biệt người đăng nhập vào trang WordPress nào để bộ nhớ cache chính xác.

en: The callback validation to your domain failed due to hash mismatch.
vi_VN: Xác thực cuộc gọi lại đến miền của bạn không thành công do băm không khớp.

en: The callback validation to your domain failed. Please make sure there is no firewall blocking our servers.
vi_VN: Xác thực gọi lại cho miền của bạn không thành công. Hãy đảm bảo rằng không có tường lửa nào chặn máy chủ của chúng tôi.

en: The callback validation to your domain failed. Please make sure there is no firewall blocking our servers. Response code:
vi_VN: Xác thực gọi lại cho miền của bạn không thành công. Hãy đảm bảo rằng không có tường lửa nào chặn máy chủ của chúng tôi. Mã phản hồi:

en: The cookie set here will be used for this WordPress installation.
vi_VN: Bộ cookie đặt ở đây sẽ được sử dụng cho cài đặt WordPress này.

en: The crawler feature is not enabled on the LiteSpeed server. Please consult your server admin or hosting provider.
vi_VN: Tính năng trình thu thập thông tin không được bật trên máy chủ LiteSpeed. Vui lòng tham khảo ý kiến quản trị viên máy chủ hoặc nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ của bạn.

en: The crawler will parse the sitemap and save into the database before crawling. When parsing the sitemap, dropping the domain can save DB storage.
vi_VN: Trình thu thập thông tin sẽ phân tích sơ đồ trang web và lưu vào cơ sở dữ liệu trước khi thu thập thông tin. Khi phân tích sơ đồ trang web, bỏ tên miền có thể lưu bộ nhớ DB.

en: The crawler will use your XML sitemap or sitemap index. Enter the full URL to your sitemap here.
vi_VN: Trình thu thập dữ liệu sẽ sử dụng sơ đồ trang web XML hoặc chỉ mục sơ đồ trang web của bạn. Nhập URL đầy đủ vào sơ đồ trang web của bạn tại đây.

en: The current server is under heavy load.
vi_VN: Máy chủ hiện tại đang bị quá tải.

en: The database has been upgrading in the background since %s. This message will disappear once upgrade is complete.
vi_VN: Cơ sở dữ liệu đã được nâng cấp trong nền kể từ %s. Thông báo này sẽ biến mất sau khi nâng cấp hoàn tất.

en: The default login cookie is %s.
vi_VN: Cookie đăng nhập mặc định là %s.

en: The domain key is not correct. Please try to sync your domain key again.
vi_VN: Domain Key không chính xác. Vui lòng thử đồng bộ lại Domain Key của bạn.

en: The environment report contains detailed information about the WordPress configuration.
vi_VN: Báo cáo môi trường chứa thông tin chi tiết về cấu hình WordPress.

en: The following actions are available:
vi_VN: Các hành động sau đây khả dụng:

en: The following options are selected, but are not editable in this settings page.
vi_VN: Các tùy chọn sau được chọn, nhưng không thể chỉnh sửa trong trang cài đặt này.

en: The image compression quality setting of WordPress out of 100.
vi_VN: Cài đặt chất lượng nén hình ảnh của WordPress trên 100.

en: The image list is empty.
vi_VN: Danh sách hình ảnh trống.

en: The latest data file is
vi_VN: Tệp dữ liệu mới nhất là

en: The list will be merged with the predefined nonces in your local data file.
vi_VN: Danh sách sẽ được hợp nhất với các mã nonce được xác định trước trong tệp dữ liệu cục bộ của bạn.

en: The logs will be output to %s.
vi_VN: Các bản ghi sẽ được xuất ra %s.

en: The maximum average server load allowed while crawling. The number of crawler threads in use will be actively reduced until average server load falls under this limit. If this cannot be achieved with a single thread, the current crawler run will be terminated.
vi_VN: Quá trình tải từ máy chủ trung bình tối đa được phép trong khi thu thập thông tin. Số lượng luồng thu thập thông tin đang sử dụng sẽ được giảm tích cực cho đến khi quá trình tải từ máy chủ trung bình rơi vào giới hạn này. Nếu nó không thể đạt được với một luồng duy nhất, thì trình thu thập thông tin hiện tại sẽ bị chấm dứt.

en: The network admin selected use primary site configs for all subsites.
vi_VN: Quản trị viên mạng có quyền chọn thiết lập của trang chính cho tất cả các trang con.

en: The network admin setting can be overridden here.
vi_VN: Cài đặt quản trị mạng có thể được ghi đè ở đây.

en: The next complete sitemap crawl will start at
vi_VN: Thu thập sơ đồ trang web hoàn chỉnh tiếp theo sẽ bắt đầu tại

en: The queue is processed asynchronously. It may take time.
vi_VN: Hàng đợi được xử lý không đồng bộ. Có thể mất một chút thời gian.

en: The selector must exist in the CSS. Parent classes in the HTML will not work.
vi_VN: Bộ chọn phải tồn tại trong CSS. Các lớp cha trong HTML sẽ không hoạt động.

en: The server will determine if the user is logged in based on the existence of this cookie.
vi_VN: Máy chủ sẽ xác định xem người dùng có đăng nhập hay không dựa trên sự tồn tại của cookie này.

en: The setting %s is currently enabled.
vi_VN: Cài đặt %s hiện đang được bật.

en: The site is not a valid alias on QUIC.cloud.
vi_VN: Trang web không phải là bí danh hợp lệ trên QUIC.cloud.

en: The site is not registered on QUIC.cloud.
vi_VN: Trang web không được đăng ký trên QUIC.cloud.

en: Then another WordPress is installed (NOT MULTISITE) at %s
vi_VN: Sau đó, một WordPress khác được cài đặt (KHÔNG MULTISITE) tại %s

en: There are two reasons why we might not be able to communicate with your domain
vi_VN: Có hai lý do khiến chúng tôi không thể liên lạc với miền của bạn

en: There is a WordPress installed for %s.
vi_VN: Có một WordPress được cài đặt cho %s.

en: There is proceeding queue not pulled yet.
vi_VN: Có hàng đợi đang xử lý chưa được kéo.

en: There is proceeding queue not pulled yet. Queue info: %s.
vi_VN: Có hàng đợi đang tiến hành chưa được kéo. Thông tin hàng đợi: %s.

en: There was a problem with retrieving your Domain Key. Please click the %s button to retry.
vi_VN: Đã xảy ra sự cố khi truy xuất Khóa miền của bạn. Vui lòng nhấp vào nút %s để thử lại.

en: There was an error during QUIC.cloud CDN auto setup:
vi_VN: Đã xảy ra lỗi trong quá trình tự động thiết lập QUIC.cloud CDN:

en: These images will not generate LQIP.
vi_VN: Những hình ảnh này sẽ không tạo LQIP

en: These options are only available with LiteSpeed Enterprise Web Server or QUIC.cloud CDN.
vi_VN: Những tùy chọn này chỉ có ở LiteSpeed Enterprise Web Server hoặc QUIC.cloud CDN.

en: These settings are meant for ADVANCED USERS ONLY.
vi_VN: Các cài đặt này chỉ dành cho NGƯỜI DÙNG NÂNG CAO.

en: This Month Usage
vi_VN: Mức sử dụng tháng này

en: This action is not available if there is no domain key, the domain is not linked, or the DNS Zone is in active use.
vi_VN: Hành động này không khả dụng nếu không có khóa miền, miền không được liên kết hoặc Khu vực DNS đang được sử dụng.

en: This action should only be used if things are cached incorrectly.
vi_VN: Hành động này chỉ nên được sử dụng nếu mọi thứ được cache không chính xác.

en: This action will not update anything on the QUIC.cloud servers.
vi_VN: Hành động này sẽ không cập nhật bất cứ điều gì trên máy chủ QUIC.cloud.

en: This allows you to try Auto CDN setup again, or abandon the setup entirely.
vi_VN: Điều này cho phép bạn thử thiết lập CDN tự động một lần nữa hoặc từ bỏ hoàn toàn thiết lập.

en: This allows you to try Auto CDN setup again.
vi_VN: Điều này cho phép bạn thử thiết lập CDN tự động một lần nữa.

en: This can be managed from %1$s%2$s tab.
vi_VN: Điều này có thể được quản lý từ tab %1$s%2$s.

en: This can be predefined in %2$s as well using constant %1$s, with this setting taking priority.
vi_VN: Điều này cũng có thể được xác định trước trong %2$s bằng cách sử dụng hằng số %1$s, với cài đặt này được ưu tiên.

en: This can improve page loading time by reducing initial HTTP requests.
vi_VN: Điều này có thể cải thiện thời gian tải trang bằng cách giảm các yêu cầu HTTP ban đầu.

en: This can improve quality but may result in larger images than lossy compression will.
vi_VN: Điều này có thể cải thiện chất lượng nhưng có thể dẫn đến hình ảnh lớn hơn nén mất dữ liệu.

en: This can improve the page loading speed.
vi_VN: Điều này có thể cải thiện tốc độ tải trang.

en: This can improve your speed score in services like Pingdom, GTmetrix and PageSpeed.
vi_VN: Điều này có thể cải thiện điểm số tốc độ của bạn trong các dịch vụ như Pingdom, GTmetrix và PageSpeed.

en: This enables the page's initial screenful of imagery to be fully displayed without delay.
vi_VN: Điều này cho phép màn hình ban đầu của trang web hiển thị đầy đủ hình ảnh mà không bị chậm trễ.

en: This is a three step process for configuring your site to use QUIC.cloud CDN with QUIC.cloud DNS. This setup will perform the following actions
vi_VN: Đây là quy trình ba bước để định cấu hình trang web của bạn sử dụng QUIC.cloud CDN với QUIC.cloud DNS. Thiết lập này sẽ thực hiện các hành động sau

en: This is irreversible.
vi_VN: Điều này là không thể đảo ngược.

en: This is to ensure compatibility prior to enabling the cache for all sites.
vi_VN: Điều này đảm bảo khả năng tương thích trước khi bật bộ nhớ cache cho tất cả các trang web.

en: This last stage could take 15 to 20 minutes.
vi_VN: Giai đoạn cuối cùng này có thể mất từ 15 đến 20 phút.

en: This low-risk preset introduces basic optimizations for speed and user experience. Appropriate for enthusiastic beginners.
vi_VN: Bản thiết lập sẵn này có rủi ro thấp, mang đến các tối ưu hóa cơ bản giúp cải thiện tốc độ và trải nghiệm người dùng. Phù hợp cho những người mới bắt đầu với tinh thần học hỏi.

en: This may cause heavy load on the server.
vi_VN: Điều này có thể gây ra quá tải trên máy chủ.

en: This message indicates that the plugin was installed by the server admin.
vi_VN: Thông báo này cho biết plugin đã được cài đặt bởi quản trị viên máy chủ.

en: This no-risk preset is appropriate for all websites. Good for new users, simple websites, or cache-oriented development.
vi_VN: Thiết lập sẵn không có rủi ro này phù hợp với tất cả các trang web. Tốt cho người dùng mới, trang web đơn giản hoặc phát triển hướng đến bộ nhớ đệm.

en: This option can help to correct the cache vary for certain advanced mobile or tablet visitors.
vi_VN: Tùy chọn này có thể giúp sửa lỗi bộ nhớ đệm khác nhau cho một số khách truy cập di động hoặc máy tính bảng nâng cao nhất định.

en: This option enables maximum optimization for Guest Mode visitors.
vi_VN: Tùy chọn này cho phép tối ưu hóa tối đa cho khách truy cập ở Chế độ Khách.

en: This option is bypassed because %1$s option is %2$s.
vi_VN: Tùy chọn này bị bỏ qua vì tùy chọn %1$s là %2$s.

en: This option is bypassed due to %s option.
vi_VN: Tùy chọn này bị bỏ qua do tùy chọn %s.

en: This option may result in a JS error or layout issue on frontend pages with certain themes/plugins.
vi_VN: Tùy chọn này có thể dẫn đến lỗi JS hoặc sự cố bố cục trên các trang giao diện người dùng với một số chủ đề/plugin nhất định.

en: This option will automatically bypass %s option.
vi_VN: Tùy chọn này sẽ tự động bỏ qua tùy chọn %s.

en: This option will remove all %s tags from HTML.
vi_VN: Tùy chọn này sẽ xóa tất cả các thẻ %s khỏi HTML.

en: This preset almost certainly will require testing and exclusions for some CSS, JS and Lazy Loaded images. Pay special attention to logos, or HTML-based slider images.
vi_VN: Thiết lập sẵn này gần như chắc chắn sẽ yêu cầu thử nghiệm và loại trừ đối với một số hình ảnh CSS, JS và Lazy Loaded. Hãy đặc biệt chú ý đến logo hoặc hình ảnh trình chiếu dựa trên HTML.

en: This preset is good for most websites, and is unlikely to cause conflicts. Any CSS or JS conflicts may be resolved with Page Optimization > Tuning tools.
vi_VN: Đây là bản thiết lập sẵn phù hợp cho hầu hết các trang web và ít có khả năng gây ra xung đột. Nếu có xung đột về CSS hoặc JS, bạn có thể giải quyết bằng các công cụ Tối ưu hóa trang > Tinh chỉnh.

en: This preset might work out of the box for some websites, but be sure to test! Some CSS or JS exclusions may be necessary in Page Optimization > Tuning.
vi_VN: Thiết lập sẵn này có thể hoạt động ngay lập tức cho một số trang web, nhưng hãy đảm bảo kiểm tra! Một số loại trừ CSS hoặc JS có thể cần thiết trong Tối ưu hóa trang > Tinh chỉnh.

en: This process is automatic.
vi_VN: Quá trình này là tự động.

en: This process may take several minutes.
vi_VN: Quá trình này có thể mất vài phút.

en: This section will automatically populate once nameservers are configured for the site.
vi_VN: Phần này sẽ tự động điền sau khi máy chủ tên được định cấu hình cho trang web.

en: This setting is %1$s for certain qualifying requests due to %2$s!
vi_VN: Cài đặt này là %1$s cho các yêu cầu đủ điều kiện nhất định do %2$s!

en: This setting is overwritten by the Network setting
vi_VN: Cài đặt này bị ghi đè bởi cài đặt Mạng

en: This setting is overwritten by the PHP constant %s
vi_VN: Cài đặt này được ghi đè bởi hằng số PHP %s

en: This setting is overwritten by the primary site setting
vi_VN: Cài đặt này được ghi đè bằng cài đặt trang chính

en: This setting is useful for those that have multiple web applications for the same domain.
vi_VN: Cài đặt này hữu ích cho những người có nhiều ứng dụng web cho cùng một tên miền.

en: This setting will edit the .htaccess file.
vi_VN: Cài đặt này sẽ chỉnh sửa tập tin .htaccess.

en: This setting will regenerate crawler list and clear the disabled list!
vi_VN: Cài đặt này sẽ tạo lại danh sách trình thu thập dữ liệu và xóa danh sách bị vô hiệu hóa!

en: This setup process will create a DNS zone on QUIC.cloud if one does not currently exist.
vi_VN: Quá trình thiết lập này sẽ tạo một khu vực DNS trên QUIC.cloud nếu hiện tại không có.

en: This site utilizes caching in order to facilitate a faster response time and better user experience. Caching potentially stores a duplicate copy of every web page that is on display on this site. All cache files are temporary, and are never accessed by any third party, except as necessary to obtain technical support from the cache plugin vendor. Cache files expire on a schedule set by the site administrator, but may easily be purged by the admin before their natural expiration, if necessary. We may use QUIC.cloud services to process & cache your data temporarily.
vi_VN: Trang web này sử dụng bộ nhớ đệm để tạo điều kiện cho thời gian phản hồi nhanh hơn và trải nghiệm người dùng tốt hơn. Bộ nhớ đệm có khả năng lưu trữ bản sao của mọi trang web được hiển thị trên trang này. Tất cả các tệp bộ đệm đều là tạm thời và không bao giờ được bất kỳ bên thứ ba nào truy cập, ngoại trừ khi cần thiết để nhận được hỗ trợ kỹ thuật từ nhà cung cấp plugin bộ đệm. Các tệp bộ đệm hết hạn theo lịch do quản trị viên trang web đặt ra, nhưng quản trị viên có thể dễ dàng xóa trước khi hết hạn tự nhiên, nếu cần. Chúng tôi có thể sử dụng các dịch vụ QUIC.cloud để tạm thời xử lý và lưu vào bộ nhớ đệm dữ liệu của bạn.

en: This will Purge Front Page only
vi_VN: Điều này sẽ chỉ dọn dẹp Trang chủ

en: This will Purge Pages only
vi_VN: Điều này sẽ chỉ dọn dẹp các trang

en: This will affect all tags containing attributes: %s %s %s.
vi_VN: Điều này sẽ ảnh hưởng đến tất cả các thẻ chứa thuộc tính: %s %s %s.

en: This will also add a preconnect to Google Fonts to establish a connection earlier.
vi_VN: Điều này cũng sẽ thêm một kết nối trước đến Google Fonts để thiết lập kết nối sớm hơn.

en: This will also generate an API key from LiteSpeed's Server.
vi_VN: Điều này cũng sẽ tạo ra một chìa khóa API từ máy chủ của LiteSpeed.

en: This will back up your current settings and replace them with the %1$s preset settings. Do you want to continue?
vi_VN: Thao tác này sẽ sao lưu cài đặt hiện tại của bạn và thay thế chúng bằng thiết lập sẵn %1$s. Bạn có muốn tiếp tục?

en: This will clear EVERYTHING inside the cache.
vi_VN: Điều này sẽ xóa bỏ MỌI THỨ bên trong bộ nhớ cache.

en: This will delete all cached Gravatar files
vi_VN: Điều này sẽ xóa tất cả các tệp Gravatar được lưu trữ

en: This will delete all generated critical CSS files
vi_VN: Điều này sẽ xóa toàn bộ tệp tin CSS quan trọng đã được tạo.

en: This will delete all generated image LQIP placeholder files
vi_VN: Điều này sẽ xóa tất cả các tệp giữ chỗ LQIP hình ảnh được tạo

en: This will delete all generated unique CSS files
vi_VN: Thao tác này sẽ xóa tất cả các tệp CSS duy nhất đã tạo

en: This will delete all localized resources
vi_VN: Điều này sẽ xóa tất cả các tài nguyên được bản địa hóa

en: This will disable LSCache and all optimization features for debug purpose.
vi_VN: Điều này sẽ vô hiệu hóa bộ nhớ đệm LiteSpeed và tất cả các tính năng tối ưu hóa cho mục đích gỡ lỗi.

en: This will disable the settings page on all subsites.
vi_VN: Điều này sẽ vô hiệu hóa trang cài đặt trên tất cả các trang con.

en: This will drop the unused CSS on each page from the combined file.
vi_VN: Điều này sẽ loại bỏ CSS không sử dụng trên mỗi trang khỏi tệp kết hợp.

en: This will enable crawler cron.
vi_VN: Điều này sẽ cho phép cron thu thập thông tin.

en: This will export all current LiteSpeed Cache settings and save them as a file.
vi_VN: Thao tác này sẽ xuất tất cả cài đặt LiteSpeed Cache hiện tại và lưu chúng dưới dạng tệp.

en: This will generate extra requests to the server, which will increase server load.
vi_VN: Điều này sẽ tạo ra yêu cầu bổ sung cho máy chủ, sẽ làm cho máy chủ tải nhiều hơn.

en: This will generate the placeholder with same dimensions as the image if it has the width and height attributes.
vi_VN: Điều này sẽ tạo ra trình giữ chỗ có cùng kích thước với hình ảnh nếu nó có thuộc tính chiều rộng và chiều cao.

en: This will import settings from a file and override all current LiteSpeed Cache settings.
vi_VN: Thao tác này sẽ nhập cài đặt từ tệp và ghi đè tất cả cài đặt LiteSpeed Cache hiện tại.

en: This will increase the size of optimized files.
vi_VN: Điều này sẽ làm tăng kích thước của các tập tin tối ưu hóa.

en: This will inline the asynchronous CSS library to avoid render blocking.
vi_VN: Điều này sẽ ghi nội tuyến các thư viện CSS không đồng bộ để tránh việc chặn hiển thị.

en: This will purge all minified/combined CSS/JS entries only
vi_VN: Thao tác này sẽ chỉ xóa tất cả các mục CSS/JS được né/kết hợp

en: This will reset all settings to default settings.
vi_VN: Thao tác này sẽ đặt lại tất cả cài đặt về mặc định.

en: This will restore the backup settings created %1$s before applying the %2$s preset. Any changes made since then will be lost. Do you want to continue?
vi_VN: Thao tác này sẽ khôi phục cài đặt sao lưu đã tạo %1$s trước khi áp dụng preset %2$s. Mọi thay đổi được thực hiện kể từ đó sẽ bị mất. Bạn có muốn tiếp tục?

en: Threads
vi_VN: Chủ đề

en: Time to execute previous request
vi_VN: Thời gian để thực hiện yêu cầu trước đó

en: Timeout
vi_VN: Hết giờ

en: To crawl for a particular cookie, enter the cookie name, and the values you wish to crawl for. Values should be one per line. There will be one crawler created per cookie value, per simulated role.
vi_VN: Để thu thập thông tin cho một cookie cụ thể, hãy nhập tên cookie và các giá trị bạn muốn thu thập thông tin. Các giá trị phải là một giá trị trên mỗi dòng. Sẽ có một trình thu thập thông tin được tạo cho mỗi giá trị cookie, cho mỗi vai trò mô phỏng.

en: To crawl the site as a logged-in user, enter the user ids to be simulated.
vi_VN: Để thu thập thông tin trang web dưới dạng người dùng đã đăng nhập, hãy nhập id người dùng để được mô phỏng.

en: To define a custom TTL for a URI, add a space followed by the TTL value to the end of the URI.
vi_VN: Để xác định một TTL tùy chỉnh cho một URI, hãy thêm một khoảng trắng theo sau là giá trị TTL vào cuối URI.

en: To do an exact match, add %s to the end of the URL.
vi_VN: Để thực hiện kết hợp chính xác, hãy thêm %s vào cuối URL.

en: To enable the following functionality, turn ON Cloudflare API in CDN Settings.
vi_VN: Để bật chức năng sau, hãy BẬT API Cloudflare trong Cài đặt CDN.

en: To exclude %1$s, insert %2$s.
vi_VN: Để loại trừ %1$s, hãy chèn %2$s.

en: To generate a passwordless link for LiteSpeed Support Team access, you must install %s.
vi_VN: Để tạo một liên kết đăng nhập không cần mật khẩu cho nhóm LiteSpeed Support Team, bạn phải cài đặt %s.

en: To grant wp-admin access to the LiteSpeed Support Team, please generate a passwordless link for the current logged-in user to be sent with the report.
vi_VN: Để cấp quyền truy cập wp-admin cho nhóm LiteSpeed Support, vui lòng tạo một liên kết đăng nhập không cần mật khẩu cho người dùng đăng nhập hiện tại được gửi cùng với báo cáo.

en: To make sure our server can communicate with your server without any issues and everything works fine, for the few first requests the number of image groups allowed in a single request is limited.
vi_VN: Để đảm bảo máy chủ của chúng tôi có thể giao tiếp với máy chủ của bạn mà không gặp bất kỳ sự cố nào và mọi thứ đều hoạt động tốt, đối với một số yêu cầu đầu tiên, số lượng nhóm hình ảnh được phép trong một yêu cầu sẽ bị giới hạn.

en: To manage QUIC.cloud options, please visit
vi_VN: Để quản lý các tùy chọn QUIC.cloud, vui lòng truy cập

en: To match the beginning, add %s to the beginning of the item.
vi_VN: Để khớp với phần đầu, hãy thêm %s vào đầu mục.

en: To prevent %s from being cached, enter them here.
vi_VN: Để ngăn %s khỏi bộ nhớ đệm, hãy nhập chúng vào đây.

en: To prevent filling up the disk, this setting should be OFF when everything is working.
vi_VN: Để tránh làm đầy dung lượng, cài đặt này sẽ TẮT khi mọi thứ đang hoạt động.

en: To randomize CDN hostname, define multiple hostnames for the same resources.
vi_VN: Để ngẫu nhiên tên máy chủ lưu trữ CDN, hãy xác định nhiều tên máy chủ cho cùng một tài nguyên.

en: To test the cart, visit the <a %s>FAQ</a>.
vi_VN: Để kiểm tra giỏ hàng, hãy truy cập vào <a %s>Câu hỏi thường gặp</a>.

en: To use the caching functions you must have a LiteSpeed web server or be using QUIC.cloud CDN.
vi_VN: Để sử dụng các chức năng lưu trữ, bạn phải có máy chủ web LiteSpeed hoặc đang sử dụng QUIC.cloud CDN.

en: Tool
vi_VN: Công cụ

en: Toolbox
vi_VN: Công cụ

en: Total
vi_VN: Tổng số

en: Total Reduction
vi_VN: Tổng số dung lượng đã giảm

en: Total Usage
vi_VN: Tổng mức sử dụng

en: Total images optimized in this month
vi_VN: Tổng số hình ảnh được tối ưu hóa trong tháng này

en: Trashed Comments
vi_VN: Bình luận đã xóa

en: Trashed Posts
vi_VN: Bài đăng trong thùng rác

en: Try GitHub Version
vi_VN: Dùng thử phiên bản GitHub

en: Try QUIC.cloud CDN!
vi_VN: Hãy thử QUIC.cloud CDN!

en: Tuning
vi_VN: Tăng tốc

en: Tuning Settings
vi_VN: Cài đặt điều chỉnh

en: Turn OFF
vi_VN: TẮT

en: Turn ON
vi_VN: BẬT

en: Turn ON to cache public pages for logged in users, and serve the Admin Bar and Comment Form via ESI blocks. These two blocks will be uncached unless enabled below.
vi_VN: BẬT để lưu các trang công khai cho người dùng đã đăng nhập và phục vụ Thanh quản trị và Biểu mẫu nhận xét thông qua các khối ESI. Hai khối này sẽ được mở khóa trừ khi được kích hoạt bên dưới.

en: Turn ON to control heartbeat in backend editor.
vi_VN: BẬT để kiểm soát Heartbeat trong trình chỉnh sửa giao diện quản trị.

en: Turn ON to control heartbeat on backend.
vi_VN: BẬT để kiểm soát Heartbeat trên giao diện quản trị.

en: Turn ON to control heartbeat on frontend.
vi_VN: BẬT để kiểm soát Heartbeat trên giao diện người dùng.

en: Turn On Auto Upgrade
vi_VN: Bật tự động nâng cấp

en: Turn this option ON to have LiteSpeed Cache updated automatically, whenever a new version is released. If OFF, update manually as usual.
vi_VN: Bật tùy chọn này lên để tự động cập nhật LiteSpeed Cache bất cứ lúc nào một phiên bản mới được phát hành. Nếu Tắt đi, bạn phải cập nhật thủ công như bình thường.

en: Turn this option ON to show latest news automatically, including hotfixes, new releases, available beta versions, and promotions.
vi_VN: BẬT tùy chọn này để tự động hiển thị tin tức mới nhất, bao gồm hotfix, bản phát hành mới, phiên bản beta có sẵn và chương trình khuyến mãi.

en: Turn this setting %1$s if you are using a traditional Content Delivery Network (CDN) or a subdomain for static content with QUIC.cloud CDN.
vi_VN: Bật cài đặt này %1$s nếu bạn đang sử dụng Mạng phân phối nội dung (CDN) truyền thống hoặc tên miền phụ cho nội dung tĩnh với QUIC.cloud CDN.

en: Tweet preview
vi_VN: Xem trước Tweet

en: Tweet this
vi_VN: Tweet điều này

en: UCSS File Excludes and Inline
vi_VN: Loại trừ tệp UCSS và nội tuyến

en: UCSS Inline
vi_VN: Nội tuyến UCSS

en: UCSS Selector Allowlist
vi_VN: Danh sách cho phép bộ chọn UCSS

en: UCSS URI Excludes
vi_VN: Loại trừ URI UCSS

en: URI Excludes
vi_VN: Loại trừ URI

en: URI Paths containing these strings will NOT be cached as public.
vi_VN: Đường dẫn URI chứa các chuỗi này sẽ KHÔNG được lưu vào bộ nhớ cache dưới dạng công khai.

en: URL Search
vi_VN: Tìm kiếm URL

en: URL list in %s queue waiting for cron
vi_VN: Danh sách URL trong hàng đợi %s đang chờ cron

en: Unable to automatically add %1$s as a Domain Alias for main %2$s domain, due to potential CDN conflict.
vi_VN: Không thể tự động thêm %1$s làm Bí danh miền cho miền chính %2$s do xung đột CDN tiềm ẩn.

en: Unable to automatically add %1$s as a Domain Alias for main %2$s domain.
vi_VN: Không thể tự động thêm %1$s làm Bí danh miền cho miền chính %2$s.

en: Unauthorized access to REST API. Your token has expired.
vi_VN: Truy cập trái phép vào REST API. Mã thông báo của bạn đã hết hạn.

en: Unexpected cache rule %2$s found in %1$s file. This rule may cause visitors to see old versions of pages due to the browser caching HTML pages. If you are sure that HTML pages are not being browser cached, this message can be dismissed. (<a %3$s>Learn More</a>)
vi_VN: Đã tìm thấy quy tắc bộ nhớ cache %2$s không mong muốn trong tệp %1$s. Quy tắc này có thể khiến khách truy cập nhìn thấy các phiên bản cũ của trang do trình duyệt lưu trữ bộ nhớ cache cho các trang HTML. Nếu bạn chắc chắn rằng các trang HTML không được lưu trữ bộ nhớ cache của trình duyệt, thì thông báo này có thể bị bỏ qua. (<a %3$s>Tìm hiểu thêm</a>)

en: Unique CSS
vi_VN: CSS Duy nhất

en: Unknown error
vi_VN: Lỗi không xác định

en: Unknown error.
vi_VN: Lỗi không xác định.

en: Update %s now
vi_VN: Cập nhật %s ngay bây giờ

en: Upgrade
vi_VN: Nâng cấp

en: Upgraded successfully.
vi_VN: Nâng cấp thành công.

en: Usage
vi_VN: Sử dụng

en: Usage Statistics
vi_VN: Thống kê sử dụng

en: Use %1$s in %2$s to indicate this cookie has not been set.
vi_VN: Sử dụng %1$s trong %2$s để cho biết cookie này chưa được đặt.

en: Use %1$s to bypass UCSS for the pages which page type is %2$s.
vi_VN: Sử dụng %1$s để bỏ qua UCSS cho các trang có loại trang là %2$s.

en: Use %1$s to bypass remote image dimension check when %2$s is ON.
vi_VN: Sử dụng %1$s để bỏ qua kiểm tra kích thước hình ảnh từ xa khi %2$s được BẬT.

en: Use %1$s to generate one single UCSS for the pages which page type is %2$s while other page types still per URL.
vi_VN: Sử dụng %1$s để tạo một UCSS duy nhất cho các trang có loại trang là %2$s trong khi các loại trang khác vẫn theo URL.

en: Use %s API functionality.
vi_VN: Sử dụng chức năng %s API.

en: Use CDN Mapping
vi_VN: Sử dụng CDN Mapping

en: Use Network Admin Setting
vi_VN: Sử dụng cài đặt quản trị mạng

en: Use Optimized Files
vi_VN: Sử dụng tệp được tối ưu hóa

en: Use Original Files
vi_VN: Sử dụng tệp gốc

en: Use Primary Site Configuration
vi_VN: Sử dụng cấu hình trang chính

en: Use QUIC.cloud LQIP (Low Quality Image Placeholder) generator service for responsive image previews while loading.
vi_VN: Sử dụng dịch vụ QUIC.cloud LQIP (Low Quality Image Placeholder) để tạo bản xem trước ảnh trong khi ảnh đó tải.

en: Use QUIC.cloud online service to generate critical CSS and load remaining CSS asynchronously.
vi_VN: Sử dụng dịch vụ trực tuyến QUIC.cloud để tạo CSS quan trọng và tải CSS còn lại không đồng bộ.

en: Use QUIC.cloud online service to generate unique CSS.
vi_VN: Sử dụng dịch vụ trực tuyến QUIC.cloud để tạo CSS duy nhất.

en: Use Web Font Loader library to load Google Fonts asynchronously while leaving other CSS intact.
vi_VN: Sử dụng thư viện Web Font Loader để tải Google Fonts không đồng bộ trong khi vẫn giữ nguyên CSS khác.

en: Use an official LiteSpeed-designed Preset to configure your site in one click. Try no-risk caching essentials, extreme optimization, or something in between.
vi_VN: Sử dụng thiết lập sẵn được thiết kế chính thức của LiteSpeed để định cấu hình trang web của bạn chỉ bằng một cú nhấp chuột. Hãy thử các yếu tố cần thiết để lưu vào bộ nhớ cache không có rủi ro, tối ưu hóa extreme hoặc một cái gì đó ở giữa.

en: Use external object cache functionality.
vi_VN: Sử dụng chức năng bộ nhớ đệm đối tượng bên ngoài.

en: Use keep-alive connections to speed up cache operations.
vi_VN: Sử dụng kết nối giữ liên tục để tăng tốc độ hoạt động của bộ nhớ cache.

en: Use latest GitHub Dev commit
vi_VN: Sử dụng commit GitHub Dev mới nhất

en: Use latest GitHub Dev/Master commit
vi_VN: Sử dụng bản cam kết Dev/Master GitHub mới nhất

en: Use latest GitHub Master commit
vi_VN: Sử dụng commit GitHub Master mới nhất

en: Use latest WordPress release version
vi_VN: Sử dụng phiên bản WordPress mới nhất

en: Use original images (unoptimized) on your site
vi_VN: Sử dụng hình ảnh gốc (chưa được tối ưu hóa) trên trang web của bạn

en: Use the format %1$s or %2$s (element is optional).
vi_VN: Sử dụng định dạng %1$s hoặc %2$s (phần tử là tùy chọn).

en: Use this section to switch plugin versions. To beta test a GitHub commit, enter the commit URL in the field below.
vi_VN: Sử dụng phần này để chuyển đổi phiên bản plugin. Để thử nghiệm bản GitHub commit, hãy nhập URL commit vào khung bên dưới.

en: Useful for above-the-fold images causing CLS (a Core Web Vitals metric).
vi_VN: Hữu ích cho hình ảnh trên màn hình đầu tiên gây ra CLS (một chỉ số Core Web Vitals).

en: Username
vi_VN: Tên đăng nhập

en: Using optimized version of file.
vi_VN: Sử dụng phiên bản tệp được tối ưu hóa.

en: Value range
vi_VN: Phạm vi giá trị

en: Variables %s will be replaced with the configured background color.
vi_VN: Các biến %s sẽ được thay thế bằng màu nền đã định cấu hình.

en: Variables %s will be replaced with the corresponding image properties.
vi_VN: Các biến %s sẽ được thay thế bằng các thuộc tính hình ảnh tương ứng.

en: Vary Cookies
vi_VN: Cookie thay đổi

en: Vary Group
vi_VN: Nhóm khác nhau

en: Vary for Mini Cart
vi_VN: Thay đổi cho giỏ hàng mini

en: Verifying, waiting for nameservers to be updated.
vi_VN: Đang xác minh, chờ máy chủ tên được cập nhật.

en: View %1$s version %2$s details
vi_VN: Xem chi tiết %1$s phiên bản %2$s

en: View .htaccess
vi_VN: Xem .htaccess

en: View Site Before Cache
vi_VN: Xem trang trước khi lưu vào bộ nhớ đệm

en: View Site Before Optimization
vi_VN: Xem trang web trước khi tối ưu hóa

en: Viewport Image
vi_VN: Hình ảnh khung nhìn

en: Viewport Image Generation
vi_VN: Tạo hình ảnh khung nhìn

en: Viewport Images
vi_VN: Hình ảnh khung nhìn

en: Viewport Images Cron
vi_VN: Cron hình ảnh khung nhìn

en: Visit LSCWP support forum
vi_VN: Truy cập vào diễn đàn hỗ trợ LSCWP

en: Visit My Dashboard on QUIC.cloud
vi_VN: Truy cập trang tổng quan của tôi trên QUIC.cloud

en: Visit the site while logged out.
vi_VN: Truy cập vào trang web trong khi đã đăng xuất.

en: Visit your QUIC.cloud dashboard after the DNS Zone is set up to confirm your DNS zone.
vi_VN: Truy cập tổng quan QUIC.cloud của bạn sau khi Khu vực DNS được thiết lập để xác nhận khu vực DNS của bạn.

en: WARNING
vi_VN: CẢNH BÁO

en: WARNING: The .htaccess login cookie and Database login cookie do not match.
vi_VN: CẢNH BÁO: Cookie đăng nhập trong .htaccess và cookie đăng nhập trong cơ sở dữ liệu không khớp.

en: Waiting
vi_VN: Đang chờ

en: Waiting for Approval
vi_VN: Chờ phê duyệt

en: Waiting for Refresh
vi_VN: Đang chờ làm mới

en: Waiting to be Crawled
vi_VN: Đang đợi để được thu thập thông tin

en: Want to connect with other LiteSpeed users?
vi_VN: Bạn muốn kết nối với những người dùng LiteSpeed khác?

en: Warning
vi_VN: Cảnh báo

en: Watch Crawler Status
vi_VN: Xem trạng thái của trình thu thập thông tin

en: We are good. No table uses MyISAM engine.
vi_VN: Chúng tôi ổn. Không có bảng nào sử dụng công cụ MyISAM.

en: We are working hard to improve your online service experience. The service will be unavailable while we work. We apologize for any inconvenience.
vi_VN: Chúng tôi đang nỗ lực để cải thiện trải nghiệm dịch vụ trực tuyến của bạn. Dịch vụ này sẽ không có sẵn trong khi chúng tôi vẫn đang làm việc trên nó. Chúng tôi xin lỗi vì bất cứ sự bất tiện nào.

en: WebP Attribute To Replace
vi_VN: Thuộc tính WebP để thay thế

en: WebP For Extra srcset
vi_VN: Định dạng WebP cho Extra srcset

en: WebP file reduced by %1$s (%2$s)
vi_VN: Tệp WebP đã giảm %1$s (%2$s)

en: WebP saved %s
vi_VN: WebP tiết kiệm %s

en: Welcome to LiteSpeed
vi_VN: Chào mừng bạn đến với LiteSpeed

en: What is a group?
vi_VN: Một nhóm là gì?

en: What is an image group?
vi_VN: Nhóm hình ảnh là gì?

en: When a visitor hovers over a page link, preload that page. This will speed up the visit to that link.
vi_VN: Khi khách truy cập di chuột qua liên kết trang, hãy tải trước trang đó. Điều này sẽ tăng tốc độ truy cập vào liên kết đó.

en: When disabling the cache, all cached entries for this site will be purged.
vi_VN: Khi tắt bộ nhớ cache, tất cả các mục được lưu trong bộ nhớ cache cho trang web này sẽ bị xóa.

en: When enabled, the cache will automatically purge when any plugin, theme or the WordPress core is upgraded.
vi_VN: Khi được bật, bộ nhớ cache sẽ tự động xóa khi bất kỳ plugin, chủ đề hoặc lõi WordPress nào được nâng cấp.

en: When minifying HTML do not discard comments that match a specified pattern.
vi_VN: Khi rút gọn HTML, đừng loại bỏ các bình luận khớp với một mẫu được chỉ định.

en: When this option is turned %s, it will also load Google Fonts asynchronously.
vi_VN: Khi tùy chọn này được chuyển thành %s, thì nó sẽ tải Google Fonts một cách không đồng bộ.

en: When you use Lazy Load, it will delay the loading of all images on a page.
vi_VN: Khi bạn sử dụng Tải chậm, nó sẽ trì hoãn việc tải tất cả hình ảnh trên một trang.

en: Who should use this preset?
vi_VN: Ai nên sử dụng thiết lập sẵn này?

en: Wildcard %1$s supported (match zero or more characters). For example, to match %2$s and %3$s, use %4$s.
vi_VN: Đã hỗ trợ Wildcard %1$s (khớp với số không hoặc nhiều ký tự). Ví dụ: để so khớp %2$s và %3$s, hãy sử dụng %4$s.

en: Wildcard %s supported.
vi_VN: Hỗ trợ ký tự đại diện %s.

en: With ESI (Edge Side Includes), pages may be served from cache for logged-in users.
vi_VN: Với ESI (Bao gồm Edge Side), các trang có thể được cache cho người dùng đã đăng nhập.

en: With QUIC.cloud CDN enabled, you may still be seeing cache headers from your local server.
vi_VN: Với QUIC.cloud CDN được bật, bạn vẫn có thể nhìn thấy các tiêu đề bộ nhớ đệm từ máy chủ cục bộ của mình.

en: WooCommerce Settings
vi_VN: Cài đặt WooCommerce

en: WordPress Image Quality Control
vi_VN: Kiểm soát chất lượng hình ảnh WordPress

en: WordPress valid interval is %s seconds
vi_VN: Khoảng thời gian hợp lệ của WordPress là %s giây

en: WordPress valid interval is %s seconds.
vi_VN: Khoảng thời gian hợp lệ của WordPress là %s giây.

en: WpW: Private Cache vs. Public Cache
vi_VN: WpW: Cache ẩn danh so với Cache công khai

en: Yearly archive
vi_VN: Lưu trữ hàng năm

en: You can just type part of the domain.
vi_VN: Bạn chỉ có thể gõ một phần của tên miền.

en: You can list the 3rd party vary cookies here.
vi_VN: Bạn có thể liệt kê các cookie thay đổi của bên thứ ba tại đây.

en: You can quickly switch between using original (unoptimized versions) and optimized image files. It will affect all images on your website, both regular and webp versions if available.
vi_VN: Bạn có thể nhanh chóng chuyển đổi giữa việc sử dụng các tệp hình ảnh gốc (phiên bản chưa được tối ưu hóa) và được tối ưu hóa. Nó sẽ ảnh hưởng đến tất cả các hình ảnh trên trang web của bạn, cả phiên bản thông thường và webp nếu có.

en: You can request a maximum of %s images at once.
vi_VN: Bạn có thể yêu cầu tối đa %s hình ảnh cùng một lúc.

en: You can turn on browser caching in server admin too. <a %s>Learn more about LiteSpeed browser cache settings</a>.
vi_VN: Bạn cũng có thể bật bộ nhớ đệm của trình duyệt trong quản trị viên máy chủ. <a %s>Tìm hiểu thêm về cài đặt bộ nhớ đệm của trình duyệt LiteSpeed</a>.

en: You can turn shortcodes into ESI blocks.
vi_VN: Bạn có thể biến shortcode thành các khối ESI.

en: You can use this code %1$s in %2$s to specify the htaccess file path.
vi_VN: Bạn có thể sử dụng đoạn mã này %1$s trong %2$s để chỉ định đường dẫn tệp htaccess.

en: You cannot remove this DNS zone, because it is still in use. Please update the domain's nameservers, then try to delete this zone again, otherwise your site will become inaccessible.
vi_VN: Bạn không thể xóa vùng DNS này vì nó vẫn đang được sử dụng. Vui lòng cập nhật máy chủ tên miền, sau đó thử xóa vùng này lần nữa, nếu không trang web của bạn sẽ không thể truy cập được.

en: You have images waiting to be pulled. Please wait for the automatic pull to complete, or pull them down manually now.
vi_VN: Bạn có hình ảnh đang chờ được tải xuống. Vui lòng đợi quá trình tải xuống tự động hoàn tất hoặc tải xuống thủ công ngay bây giờ.

en: You have too many requested images, please try again in a few minutes.
vi_VN: Bạn có quá nhiều hình ảnh được yêu cầu, vui lòng thử lại sau vài phút.

en: You have used all of your daily quota for today.
vi_VN: Bạn đã sử dụng tất cả hạn mức hàng ngày của bạn cho hôm nay.

en: You have used all of your quota left for current service this month.
vi_VN: Bạn đã sử dụng tất cả hạn mức còn lại cho dịch vụ hiện tại trong tháng này.

en: You just unlocked a promotion from QUIC.cloud!
vi_VN: Bạn vừa mở khóa một chương trình khuyến mãi từ QUIC.cloud!

en: You must click the %s button if you wish to associate this site with a QUIC.cloud account.
vi_VN: Bạn phải nhấp vào nút %s nếu bạn muốn liên kết trang web này với tài khoản QUIC.cloud.

en: You must have %1$s first before linking to QUIC.cloud.
vi_VN: Trước tiên, bạn phải có %1$s trước khi liên kết với QUIC.cloud.

en: You need to turn %s on and finish all WebP generation to get maximum result.
vi_VN: Bạn cần bật %s và hoàn tất tất cả quá trình tạo WebP để có kết quả tốt nhất.

en: You need to turn %s on to get maximum result.
vi_VN: Bạn cần bật %s để có kết quả tốt nhất.

en: You will be unable to Revert Optimization once the backups are deleted!
vi_VN: Bạn sẽ không thể hoàn tác tối ưu hóa khi các bản sao lưu bị xóa!

en: You will need to set %s to use the online services.
vi_VN: Bạn sẽ cần đặt %s để sử dụng các dịch vụ trực tuyến.

en: You will receive an email upon status update.
vi_VN: Bạn sẽ nhận được email khi có cập nhật trạng thái.

en: Your %1s quota on %2s will still be in use.
vi_VN: Hạn ngạch %1s của bạn trên %2s sẽ vẫn được sử dụng.

en: Your %s Hostname or IP address.
vi_VN: Tên máy chủ hoặc địa chỉ IP của %s.

en: Your API key / token is used to access %s APIs.
vi_VN: Khóa / mã thông báo API của bạn được sử dụng để truy cập API %s.

en: Your Email address on %s.
vi_VN: Địa chỉ email của bạn trên %s.

en: Your IP
vi_VN: IP của bạn

en: Your application is waiting for approval.
vi_VN: Ứng dụng của bạn đang chờ phê duyệt.

en: Your domain has been forbidden from using our services due to a previous policy violation.
vi_VN: Miền của bạn đã bị cấm sử dụng các dịch vụ của chúng tôi do vi phạm chính sách trước đó.

en: Your domain_key has been temporarily blocklisted to prevent abuse. You may contact support at QUIC.cloud to learn more.
vi_VN: Khóa miền của bạn đã bị đưa vào danh sách chặn tạm thời để ngăn chặn lạm dụng. Bạn có thể liên hệ với bộ phận hỗ trợ tại QUIC.cloud để tìm hiểu thêm.

en: Your server IP
vi_VN: IP máy chủ của bạn

en: Your site will be available, but browsers may issue a "not secure" warning during this time.
vi_VN: Trang web của bạn sẽ khả dụng, nhưng trình duyệt có thể đưa ra cảnh báo "không an toàn" trong thời gian này.

en: Zero, or
vi_VN: Không, hoặc

en: categories
vi_VN: danh mục

en: currently set to %s
vi_VN: hiện được đặt thành %s

en: e.g. Use %s or %s.
vi_VN: ví dụ: sử dụng %s hoặc %s.

en: just now
vi_VN: mới đây

en: microseconds
vi_VN: micro giây

en: provide more information here to assist the LiteSpeed team with debugging.
vi_VN: cung cấp thêm thông tin ở đây để hỗ trợ nhóm LiteSpeed gỡ lỗi.

en: right now
vi_VN: ngay bây giờ

en: running
vi_VN: đang chạy

en: seconds
vi_VN: giây

en: tags
vi_VN: thẻ

en: the auto-detected IP may not be accurate if you have an additional outgoing IP set, or you have multiple IPs configured on your server.
vi_VN: IP được phát hiện tự động có thể không chính xác nếu bạn có bộ IP gửi đi bổ sung hoặc bạn có nhiều IP được định cấu hình trên máy chủ của mình.

en: unknown
vi_VN: không xác định

en: user agents
vi_VN: tác nhân người dùng
